Module quang Cisco SFP-10G-ER-S BASE-ER SFP+ for SMF, 1550nm, 40KM

Mã sản phẩm: SFP-10G-ER-S
Nhà sản xuất: Cisco
Tình trạng: Còn hàng

Module quang SFP+ Cisco SFP-10G-ER-S Cisco Product # : SFP-10G-ER-S= Cisco Part Number : SFP-10G-ER-S Made In (COO) : Malaysia Bảo hành ...

Giá bán: 0₫

Số lượng:
- +

Module quang SFP+ Cisco SFP-10G-ER-S

Cisco Product #      : SFP-10G-ER-S=
Cisco Part Number : SFP-10G-ER-S
Made In (COO)         : Malaysia
Bảo hành                  : 12 tháng 1 đổi 1

Module quang Cisco SFP-10G-ER-S là module quang cho môi trường truyền dẫn Single Mode với bước sóng là 1550nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 10km, sử dụng đầu kết nối LC/LC (2 đầu nhỏ), Module quang SFP SFP-10G-SR hỗ thay thế nóng, điều đó có nghĩa là cho phép bạn thay thế, cắm module SFP-10G-ER-S​ vào các thiết bị chuyển mạch (Switch), thiết bị định tuyến (Router) của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi  module SFP-10G-ER-S được cắm vào. Vì SFP-10G-ER-S là module quang Single Mode do vậy để đảm bảo SFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode.  

Cisco SFP-10G-ER-S được dùng để thiết kế mạng LAN  với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 40km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà. SFP-10G-ER-S cung cấp tốc độ truyền dẫn 10G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng SFP-10G-ER-S để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 1000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).

Nếu module quang SFP-10G-ER-S được dùng làm uplink cho việc truyền dẫn các tín hiệu Video như IP Camera, Hội Nghị Truyền Hình hay IP Tivi thì:  SFP-10G-ER-S có thể truyền tải dữ liệu cho khoảng 4330 IP Camera HD (720p), hoặc là 3250 IP Camera Full HD (1080P).

 

Hình ảnh Module quang SFP+ Cisco SFP-10G-ER-S được CNTTShop cung cấp

Cisco SFP-10G-ER-S offer the following features and benefits.

●   Industry’s smallest 10G form factor for greatest density per chassis

●   Hot-swappable input/output device that plugs into an Ethernet SFP+ port of a Cisco switch (no need to power down if installing or replacing)

●   Supports “pay-as-you-populate” model for investment protection and ease of technology migration

●   Digital optical monitoring capability for strong diagnostic capabilities

●   Optical interoperability with 10GBASE XENPAK, 10GBASE X2, and 10GBASE XFP interfaces on the same link

●   Cisco quality identification (ID) feature enables a Cisco platform to identify whether the module is certified and tested by Cisco

SFP-10G-ER-S Standards:

●   GR-20-CORE: Generic Requirements for Optical Fiber and Optical Fiber Cable

●   GR-326-CORE: Generic Requirements for Single-Mode Optical Connectors and Jumper Assemblies

●   GR-1435-CORE: Generic Requirements for Multifiber Optical Connectors

●   IEEE 802.3: 10-Gigabit Ethernet

●   ITU-T G.709: Interfaces for the Optical Transport Network

●   ITU-T G.975: GFEC

●   ITU-T G.975.1: EFEC

●   SFP+ MSA SFF-8431 (Optical Modules, Active Optical Cables, and Passive Twinax cables)

●   SFP+ MSA SFF-8461 (Active Twinax cables)

 

Module quang SFP-10G-ER-S Được sử dụng cho các thiết bị của Cisco:

●  7600 Series Router

●  ASR 901

●  ASR 903

●  ASR 1000 Series Router

●  ASR 9000 Series Router

●  ASR 9000v Series Router

●  Catalyst 2350 and 2360 Series Switches

●  Catalyst 2960-S, 2960-X, and 2960-XR Series Switches

●  Catalyst 3100 Blade Switches

●  Catalyst 3560, 3560-E, and 3560-X Series Switches

●  Catalyst 3750, 3750-E, and 3750-X Series Switches

●  Catalyst 3850 Series Switches

●  Catalyst 4500 and 4500-X Series Switches

●  CRS Router

●  MDS 9000

●  ME 4500

●  ME 4900NCS 6000 Series Router

●  Nexus 2000, 3000, and 4000 Series Switches

●  Nexus 9000 and 9500 (modular) Series Switches

●  RF Gateway Series

●  SCE 8000

●  Shared Port Adapter (SPA)

●  Unified Computing System (UCS) Switches

Quý khách hàng có thể tham khảo thêm các loại module quang OEM SFP+ dùng cho thiết bị Cisco theo link
 

Sale

Không sẵn có

Hết hàng