EX-SFP-10GE-SR Juniper SFP+ 10GBase-SR 10 Gigabit Ethernet Optics, 850nm for up to 300m transmission on MMF

Mã sản phẩm: EX-SFP-10GE-SR
Nhà sản xuất: Chính Hãng
Tình trạng: Còn hàng

EX-SFP-10GE-SR Juniper SFP+ 10GBase-SR 10 Gigabit Ethernet Optics, 850nm for up to 300m transmission on MMF Juniper Part Number : EX-SFP-10GE-SR​ Single Mode Function : 850nm for up to 300m transmission on MMF Connection ...

Giá bán: 0₫

Số lượng:
- +

EX-SFP-10GE-SR Juniper SFP+ 10GBase-SR 10 Gigabit Ethernet Optics, 850nm for up to 300m transmission on MMF

Juniper Part Number   : EX-SFP-10GE-SR​
Single Mode Function : 850nm for up to 300m transmission on MMF
Connection                    : LC Duplex
Made In (COO)             : Malaysia
Bảo hành                     : 12 tháng 1 đổi 1

 

Module quang Juniper EX-SFP-10GE-SR​ là SFP cho môi trường truyền dẫn Multi Mode với bước sóng là 850nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 300m, sử dụng đầu kết nối LC/LC (đầu nhỏ), Module quang SFP EX-SFP-10GE-SR​ hỗ thay thế nóng, điều đó có nghĩa là cho phép bạn thay thế, cắm SFP EX-SFP-10GE-SR​ vào các thiết bị chuyển mạch (Switch), thiết bị định tuyến (Router) của Juniper mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi SFP EX-SFP-10GE-SR​ được cắm vào. Vì SFP EX-SFP-10GE-SR​ là module quang Multi Mode do vậy để đảm bảo SFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Multi Mode.  

Module quang EX-SFP-10GE-SR​ được dùng để thiết kế mạng LAN, mạng WAN  với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 300m, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà, giữa các chị nhánh của công ty trong cùng một thành phố hoặc một khu vực. Module quang EX-SFP-10GE-SR​​​ cho tốc độ truyền dẫn 10GBASE-SR quang, do vậy chúng ta có thể sử dụng SFP EX-SFP-10GE-SR​ để  làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 50 users (tùy thuộc vào yêu cầu trao đổi dữ liệu của user)

Hình ảnh Module quang SFP EX-SFP-10GE-SR​​ được CNTTShop cung cấp

Nếu Module quang EX-SFP-10GE-SR được dùng làm uplink cho việc truyền dẫn các tín hiệu Video như IP Camera, Hội Nghị Truyền Hình hay IP Tivi thì: SFP EX-SFP-10GE-SR có thể truyền tải dữ liệu cho khoảng 433 IP Camera HD (720p), hoặc module SFP EX-SFP-10GE-SR 325 IP Camera Full HD (1080P).

Thông số kỹ thuật của Module quang Juniper EX-SFP-10GE-SR Transceiver

- Cổng kết nối: Dual LC, 10GBase-SR
- Bước sóng: 850nm, Multi Mode
- Khoảng cách truyền dẫn tối đa: 300m
- Nhiệt độ hoạt động: 0°C đến 70°C
- Kích thước: 2.71(d) x 0.54(w) x 0.55(h) in. (6.88 x 1.37 x 1.4 cm)
- Mô tả: Juniper SFP+ 10GBase-SR 10 Gigabit Ethernet Optics, 850nm for up to 300m transmission on MMF

EX-SFP-10GE-SR sử dụng cho các thiết bị Switch của hãng Juniper Networks:

Các thiết bị Switch của hãng Juniper Networks: EX2200, EX3200, EX3300, EX4200, EX4300, EX4500, EX6200, EX8200, EX9200
Các thiết bị Juniper SRX Series Services Gateways: SRX100, SRX110, SRX210, SRX220, SRX240, SRX300, SRX550, SRX650, SRX1400, SRX1500, SRX3400, SRX3600, SRX5400, SRX5600, SRX5800
Các dòng thiết bị Juniper QFX Series: QFX3500, QFX3600, QFX5100, QFX5200, QFX10000 

Quý khách hàng có thể tham khảo thêm các loại module quang OEM dùng cho thiết bị Juniper theo link

Sale

Không sẵn có

Hết hàng