J9153A - HP X132 10G SFP+ LC ER Transceiver (PN: J9153A )

Mã sản phẩm: J9153A
Nhà sản xuất: HP
Tình trạng: Còn hàng

Module quang HP J9153A Transceiver HP Part Number : J9153A Tình trạng hàng hóa : Mới, Nguyên hộp như trong hình Made In (COO) :...

Giá bán: 0₫

Số lượng:
- +

Module quang HP J9153A Transceiver

HP Part Number        : J9153A 
Tình trạng hàng hóa : Mới, Nguyên hộp như trong hình
Made In (COO)           : Malaysia / Asia
Bảo hành                   : 12 tháng 1 đổi 1

Module quang HP J9153A​  là module quang  cho môi trường truyền dẫn Single Mode với bước sóng là 1550 nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 40km, sử dụng đầu kết nối LC/LC (2 đầu nhỏ), Module quang J9153A hỗ thay thế nóng, điều đó có nghĩa là cho phép bạn thay thế, cắm module J9153A vào các thiết bị chuyển mạch (Switch), thiết bị định tuyến (Router), máy chủ hoặc thiết bị lưu trữ của HP mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module J9153A được cắm vào. Transceiver J9153A​ là module quang Single Mode do vậy để đảm bảo SFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode. 

Hình ảnh SFP Module quang J9153A được cnttshop cung cấp

Module HP J9153A được dùng để thiết kế mạng LAN/WAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 40km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà, hay giữa các chi nhánh của công ty trong một vùng, giữa hai datacenter. SFP J9153A​ cung cấp tốc độ truyền dẫn 10G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module J9153A​ để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 1000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).

Nếu module quang J9153A được dùng làm uplink cho việc truyền dẫn các tín hiệu Video như IP Camera, Hội Nghị Truyền Hình hay IP Tivi thì: Transceiver J9153A có thể truyền tải dữ liệu cho khoảng 4330 IP Camera HD (720p), hoặc là 3250 IP Camera Full HD (1080P).

SFP J9153A còn tương thích với rất nhiều card mạng 10G của HP / HPE Proliant Server, Storage do vậy, transceiver này còn được dùng làm link kết nối cho các máy chủ khi cần kết nối 10G sử dụng cho các ứng dụng truy nhập tốt độ cao như Ảo hóa, Video Streaming, Gaming ... Hoặc các kết nối Cluster, HA (High Avaliable) giữa hai Core Switch, hai Server hay hai Storage.

Thông số kỹ thuật của J9153A 

- Cổng kết nối: 1 LC 10-GbE port (IEEE 802.3ae Type 10Gbase-ER); Duplex: full only
- Bước sóng hoạt động: 1550nm, Single Mode
- Khoảng cách truyền dẫn tối đa: 40km
- Nhiệt độ hoạt động: 0°C đến 70°C
- Kích thước: 2.19(d) x 0.54(w) x 0.47(h) in. (5.57 x 1.38 x 1.19 cm)
- Cân nặng: 0.04 lb. (0.02 kg
- Kiểu dạng (Transceiver form factor): SFP+
- Cable Type: Single-mode fiber optic, complying with ITU-T G.652
- Mô tả: HP X132 10G SFP+ LC ER Transceiver 

J9153A được sử dụng cho các dòng thiết bị sau của HP:

Aruba 3800 Switch Series
Aruba 2920 Switch Series
HP SFP+ Transceivers (SR, LRM, LR, and ER)
HP X132 10G SFP+ LC ER Transceiver
HPE 1950 Switch Series
Aruba 2530 Switch Series
Aruba 2920 Switch Series
HPE 3500 and 3500 yl Switch Series
Aruba 3800 Switch Series
Aruba 3810 Switch Series
HPE 5400 zl Switch Series
Aruba 5400R zl2 Switch Series
HP 8200 zl Switch Series
HP 6600 Switch Series
HP 2910 al Switch Series

Quý khác hàng có thể tham khảo thêm Part SFP OEM J9153A-CL có giá thành thấp hơn, hoặc các dòng sản phẩm Module quang HP / HPE SFP OEM  Link

Sale

Không sẵn có

Hết hàng