Module quang HP JG234A HP X130 10G SFP+ LC ER 40km

JG234A - HP X130 10G SFP+ LC ER 40km Transceiver (PN: JG234A )

Mã sản phẩm: JG234A
Nhà sản xuất: HP
Tình trạng: Còn hàng

Module quang HP JG234A HP Part Number : JG234A Tình trạng hàng hóa : Mới, Nguyên hộp như trong hình Made In (COO) : Malaysia...

Giá bán: 0₫

Số lượng:
- +

Module quang HP JG234A

HP Part Number        : JG234A 
Tình trạng hàng hóa : Mới, Nguyên hộp như trong hình
Made In (COO)           : Malaysia / Asia
Bảo hành                   : 12 tháng 1 đổi 1

Module quang HP JG234A​  là module quang  cho môi trường truyền dẫn Single Mode với bước sóng là 1550 nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 40km, sử dụng đầu kết nối LC/LC (2 đầu nhỏ), Module quang JG234A hỗ thay thế nóng, điều đó có nghĩa là cho phép bạn thay thế, cắm module JG234A vào các thiết bị chuyển mạch (Switch), thiết bị định tuyến (Router), máy chủ hoặc thiết bị lưu trữ của HP mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module JG234A được cắm vào. Transceiver JG234A​ là module quang Single Mode do vậy để đảm bảo SFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode. 

Hình ảnh SFP Module quang JG234A được cnttshop cung cấp

Module HP JG234A được dùng để thiết kế mạng LAN/WAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 40km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà, hay giữa các chi nhánh của công ty trong một vùng, giữa hai datacenter. SFP JG234A​ cung cấp tốc độ truyền dẫn 10G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module JG234A​ để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 1000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).

Nếu module quang JG234A được dùng làm uplink cho việc truyền dẫn các tín hiệu Video như IP Camera, Hội Nghị Truyền Hình hay IP Tivi thì: Transceiver JG234A có thể truyền tải dữ liệu cho khoảng 4330 IP Camera HD (720p), hoặc là 3250 IP Camera Full HD (1080P).

SFP JG234A còn tương thích với rất nhiều card mạng 10G của HP / HPE Proliant Server, Storage do vậy, transceiver này còn được dùng làm link kết nối cho các máy chủ khi cần kết nối 10G sử dụng cho các ứng dụng truy nhập tốt độ cao như Ảo hóa, Video Streaming, Gaming ... Hoặc các kết nối Cluster, HA (High Avaliable) giữa hai Core Switch, hai Server hay hai Storage.

Thông số kỹ thuật của JG234A 

- Cổng kết nối: Dual LC 10-GbE port (IEEE 802.3ae Type 10Gbase-ER); Duplex: full only
- Bước sóng hoạt động: 1550nm, Single Mode
- Khoảng cách truyền dẫn tối đa: 40km
- Nhiệt độ hoạt động: 0°C đến 70°C
- Kích thước: 2.19(d) x 0.54(w) x 0.47(h) in. (5.57 x 1.38 x 1.19 cm)
- Cân nặng: 0.04 lb. (0.02 kg
- Kiểu dạng (Transceiver form factor): SFP+
- Cable Type: Single-mode fiber optic, complying with ITU-T G.652
- Mô tả: HP X130 10G SFP+ LC ER 40km Transceiver 

Module quang JG234A được sử dụng cho các dòng thiết bị sau của HP:

HPE 6125G Ethernet Blade Switch
HPE 6125G/XG Ethernet Blade Switch
HPE 6125XLG Ethernet Blade Switch
HP 6127XLG Blade Switch
HPE 5800 Switch Series
HP 5820 Switch Series
HP 5830 Switch Series
HP 5920 Switch Series
HPE FlexFabric 5930 Switch Series
HPE 10500 Switch Series
HP 12500 Switch Series
HP FlexFabric 11900 Switch Series
HPE FlexFabric 12900 Switch Series
HP ConvergedSystem 300 for Microsoft Analytics Platform
HPE Firewall Series
HP TippingPoint Next-Generation Firewall
HPE MSR4000 Series
HP 6600 Router Series
HPE HSR6600 Router Series
HP HSR6800 Router Series
HPE 1420 Switch Series
HPE 1950 Switch Series
HPE 5120 EI Switch Series
HPE 5130 EI Switch Series
HPE 5130 EI Brazil Switch Series
HPE FlexNetwork 5130 HI Switch Series
HPE 5500 EI Switch Series
HPE 5500 HI Switch Series
HP 5500 SI Switch Series
HPE FlexNetwork 5510 HI Switch Series
HP FlexFabric 5700 Switch Series
HPE 5800 Switch Series
HP 5820 Switch Series
HP 5830 Switch Series
HP 5900 Switch Series
HP FlexFabric 5900CP Switch Series
HP 5920 Switch Series
HPE FlexFabric 5930 Switch Series
HPE 7500 Switch Series
HPE FlexFabric 7900 Switch Series
HPE 10500 Switch Series
HP FlexFabric 11900 Switch Series
HPE FlexFabric 12900 Switch Series
HP 12500 Switch Series
HPE 830 Unified Wired-WLAN Switch Series
HPE 850 Unified Wired-WLAN Appliance Series
HPE 870 Unified Wired-WLAN Appliance Series
HP Moonshot-16SFP+ Uplink Module
HPE 6125G Ethernet Blade Switch
HPE 6125G/XG Ethernet Blade Switch
HPE 6125XLG Ethernet Blade Switch
HP 6127XLG Blade Switch
HP StoreAll 8000 Storage
HP 4210G Switch Series
HP 4500G Switch Series
HP 4510G Switch Series
HP 4800G Switch Series
HP 5810-48G Switch
HP 9500 Switch Series

 

Quý khác hàng có thể tham khảo thêm Part SFP OEM JG234A-CL có giá thành thấp hơn, hoặc các dòng sản phẩm Module quang HP / HPE SFP OEM  Link

Sale

Không sẵn có

Hết hàng