FIM-7904E Firewall Fortigate Hotswapp I/O module for 7000E

Phân phối FIM-7904E (FIM 7904E) Firewall Fortinet Fortigate Hot swappable I/O module for 7000E series, 4x GE RJ45 mgr ports, 2x 10 GE SFP+ slots, 8x 40 GE QSFP+ giá tốt
Mã sản phẩm: FIM-7904E
Tình trạng: Còn Hàng
Check Giá List Phụ kiện dùng cho Fortinet

Câu hỏi thường gặp khi mua hàng?

✓ Trả lời: CNTTShop là đối tác phân phối chính thức của các hãng lớn Cisco, HPE, Juniper, Cambium... Tất cả các sản phẩm được phân phối tại CNTTShop.vn đều là sản phẩm chính hãng, đầy đủ CO/CQ.
✓ Trả lời: Tất cả các sản phẩm tại CNTTShop đều được bảo hành chính hãng, 1 đổi 1 trong thời gian bảo hành nếu có lỗi kỹ thuật trong vòng 24 giờ, hoặc CNTTShop sẽ có các sản phẩm thay thế để khách hàng sử dụng trong thời gian bảo hành nên khách hàng hoàn toàn yên tâm khi sử dụng.
✓ Trả lời: Đối với các sản phẩm mua tại CNTTShop, chúng tôi hỗ trợ tư vấn, xây dựng thiết kế hệ thống mạng và cấu hình hoàn toàn MIỄN PHÍ với đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm, có các chứng chỉ chuyên môn về Network như CCNA, CCNP, JNCIA-Junos, MCSA, CCNA-Security...
✓ Trả lời: Với những khách hàng thuộc các huyện tỉnh ở xa, trường hợp nhân viên CNTTShop không thể giao hàng được, Quý khách có thể báo CPN của bên mình tới lấy hàng hoặc CNTTShop sẽ ủy quyền cho 1 số đơn vị chuyển phát như VNPT, Viettel, hoặc 1 số đơn vị chuyển phát có uy tín khác.
✓ Trả lời: Đến với CNTTShop, quý khách sẽ được hỗ trợ hoàn toàn MIỄN PHÍ kể từ khi khảo sát, xây dựng danh mục thiết bị cho đến khi triển khai, nghiệm thu dự án với đội ngũ nhân viên giàu kinh nghiệm, từng tham dự nhiều dự án lớn trong các tập đoàn lớn như Viettel, VNPT, EVN, Mytel – Myanma, Unitel – Lào...

FIM-7904E Firewall Fortinet Fortigate Hot swappable I/O module for 7000E series — 4x GE RJ45 management ports, 2x 10 GE SFP+ slots and 8x 40 GE QSFP+

Firewall Fortigate FIM-7904E bao gồm 8 cổng 40GigE QSFP+ (từ B1 đến B8). Các cổng này cung cấp tốc độ 40 gigabit ethernet tới module xử lý FPM. Nếu sử dụng module quang 40GBASESR10 multimode QSFP+, mỗi cổng QSFP+ có thể chia nhỏ thành 4 module quang 10GBASE-SR. Module FIM-7904E hỗ trợ giao thức link aggregation groups (LAGs), bao gồm cả các cổng từ 2 module FIM-7904E khác nhau.

Hai cổng 10GigE SFP+ (cổng M1 và M2) được nối trực tiếp tới backplane. Các giao diện này sử dụng để quản lý xung nhịp, đồng bộ hóa phiên làm việc và quản lý việc giao tiếp giữa các module FIM-7904E. Các cổng M1 và M2 phải khác broadcast domains, nếu M1 và M2 cùng kết tới 1 switch thì tính năng Q-in-Q phải được kích hoạt.

Bốn cổng 10/100/1000BASE-T (MGMT1 to MGMT4) được sử dụng để quản lý.

FIM-7904E Firewall Fortinet Fortigate Hot swappable I/O module

Physical Description

Dimensions 1.2 x 11.34 x 14 in. (3.1 x 28.8 x 35.1 cm) (Height x Width x Depth)
Weight   7.2 lb. (3.23 kg)
Operating Temperature 32 to 104°F (0 to 40°C)
Storage Temperature -31 to 158°F (-35 to 70°C)
Relative Humidity 10% to 90% (Non-condensing)

Các loại module quang Fortinet sử dụng được cho module FIM-7904E

FG-TRAN-QSFP+SR 40GE QSFP+ transceivers, short range.
FG-TRAN-QSFP+LR  40GE QSFP+ transceivers, long range
FG-TRAN-QSFP-4XSFP  40GE QSFP+ Parallel Breakout Active Optical Cable with 1m length
FG-TRAN-QSFP-4SFP-5  40GE QSFP+ Parallel Breakout MPO to 4x LC connectors, 5m reach

FIM-7904E sử dụng được cho các thiết bị sau

BUNDLE ITEMS  SKU  DESCRIPTION
FortiGate 7030E-SFP10G FG-7030E-SFP10G 6U 3-slot chassis with 2x FPM-7620E processor modules, 1x FIM-7901E module with 32x 10 GE SFP+ slots, 1x manager module, and 3x hot swappable redundant PSU
FortiGate 7030E-QSFP28 FG-7030E-QSFP28 6U 3-slot chassis with 2x FPM-7620E processor modules, 1x FIM-7920E module with 4x 100 GE QSFP28 slots, 1x manager module, and 3x hot swappable redundant PSU
FortiGate 7040E-8 FG-7040E-8 6U 4-slot chassis with 2x FPM-7620E processor modules, 2x FIM-79xxE specified at purchase, 1x manager module and 3x hot swappable redundant PSU
FortiGate 7040E-8-DC FG-7040E-8-DC 6U 4-slot chassis with 2x FPM-7620E processor modules, 2x FIM-79xxE-C specified at purchase, 1x manager module and 3x hot swappable redundant DC PSU
FortiGate 7060E-8 FG-7060E-8 8U 6-slot chassis with 2x FPM-7620E processor modules, 2x FIM-79xxE specified at purchase, 2x manager modules and 4x hot swappable redundant PSU

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #FIM-7904E ?

Có 0 bình luận:
Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Tuấn
0906 051 599
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Vũ Thị Kim Dung
0967 415 023
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile
Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2020 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.