Cisco CFP-40G-FR 40GBASE-FR serial 40G 1550nm SC 2km

Cisco CFP-40G-FR 40GBASE-FR (CFP 40G FR 40GBASE FR) serial 40G, 1550-nm, SC duplex connector, 2 km reach Single Mode SMF Transceiver
Mã sản phẩm: CFP-40G-FR
Tình trạng: Còn hàng
Check Giá List

Module quang Cisco CFP-40G-FR 40GBASE-FR serial 40G 1550nm SC 2km Single Mode Transceiver

Cisco Product #      : CFP-40G-FR=
Cisco Part Number : CFP-40G-FR
List Price                 : $60,000

Bảo hành                  : 12 tháng 1 đổi 1

Module quang Cisco CFP-40G-FR là module quang cho môi trường truyền dẫn Single Mode với bước sóng là 1550nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 2km, sử dụng đầu kết nối SC. Module quang CFP-40G-FR hỗ trợ thay thế nóng cho phép bạn thay thế, cắm module CFP-40G-FR vào Switch, Router của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module  được cắm vào. Vì CFP-40G-FR là module quang Single Mode do vậy để đảm bảo CFP hoạt động được thì mọi thiết bị phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode.  

Xem Datasheet CFP-40G-FR

Cisco CFP-40G-FR được dùng để thiết kế mạng LAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 2km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà. CFP-40G-FR cung cấp tốc độ truyền dẫn 40G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module CFP-40G-FR để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 4000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).
Module quang Cisco CFP-40G-FR 40GBASE-FR serial 40G 1550nm SC 2km Single Mode Transceiver

Hình ảnh: Module quang CFP Cisco CFP-40G-FR

CFP-40G-FR Port Cabling Specifications

Cisco CFP Module

Wavelength (nm)

Cable Type

Core Size (Microns)

Modal Bandwidth (MHz*km)***

Cable Distance*

Cisco CFP-40G-FR

1550

Single-mode fiber (SMF)

G.652

-

2km

Optical Transmit and Receive Specifications

Product

Type

Transmit Power (dBm)*

Receive Power (dBm)*

Transmit and Receive Wavelength (nm)

Maximum

Minimum

Maximum

Minimum

Cisco CFP-40G-FR

40GBASE-FR and OTU3 VSR2000-3R2

3.0

0.0

3.0

-6.0

1530 to 1565

Regulatory and Standards Compliance

Standards

-   GR-20-CORE: Generic Requirements for Optical Fiber and Optical Fiber Cable

-   GR-326-CORE: Generic Requirements for Single-Mode Optical Connectors and Jumper Assemblies

-   GR-1435-CORE: Generic Requirements for Multifiber Optical Connectors

-   IEEE 802.3ba: 40GBASE requirements

-   ITU-T G.709: OTU3 requirements

Safety

-   Laser Class 1 21CFR-1040 LN#50 7/2001

-   Laser Class 1 IEC60825-1

Module quang CFP-40G-FR được sử dụng cho các thiết bị của Cisco:

Network Device Minimum Software Release Required
DOM Support Software Release

Cisco Nexus 7000 Series

N7K-M202CF-22L NX-OS 6.1(2) NX-OS 6.1(2)

Catalyst 6900 Series

WS-X6904-40G-2T 15.0(1)SY1 15.0(1)SY1
WS-X6904-40G-2TXL 15.0(1)SY1 15.0(1)SY1

CRS Router

4-40GE-LAN/OTN XR 4.2.3 XR 4.2.3
4-40GE-LAN XR 4.2.3 XR 4.2.3
2-40GE-LAN/OTN XR 4.2.3 XR 4.2.3

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #CFP-40G-FR ?

Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Lê Tuấn
0906 051 599
Ms. Phạm Quý
096 350 6565
Ms. Nguyễn Thủy
0962 052 874
Ms. Vũ Thị Kim Dung
0967 415 023
Ms Hoa
0868 142 066
Ms Vinh
0862 323 559
Ms Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr Vinh
0973 805 082
Mr Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile
Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2019 CNTTShop Ltd. | Viet Thai Duong Technologies Co., Ltd | All Rights Reserved.