Cisco CFP-40G-LR4 SMF 1310nm 10km SC Transceiver

Module quang Cisco CFP-40G-LR4 (CFP 40G LR4) multirate 40GBASE-LR4 and OTU3 C4S1-2D1 for Single Mode SMF, 1310-nm window, SC duplex connector 10km

Mã sản phẩm: CFP-40G-LR4
Tình trạng: Còn Hàng
Check Giá List

Câu hỏi thường gặp khi mua hàng?

✓ Trả lời: CNTTShop là đối tác phân phối chính thức của các hãng lớn Cisco, HPE, Juniper, Cambium... Tất cả các sản phẩm được phân phối tại CNTTShop.vn đều là sản phẩm chính hãng, đầy đủ CO/CQ.
✓ Trả lời: Tất cả các sản phẩm tại CNTTShop đều được bảo hành chính hãng, 1 đổi 1 trong thời gian bảo hành nếu có lỗi kỹ thuật trong vòng 24 giờ, hoặc CNTTShop sẽ có các sản phẩm thay thế để khách hàng sử dụng trong thời gian bảo hành nên khách hàng hoàn toàn yên tâm khi sử dụng.
✓ Trả lời: Đối với các sản phẩm mua tại CNTTShop, chúng tôi hỗ trợ tư vấn, xây dựng thiết kế hệ thống mạng và cấu hình hoàn toàn MIỄN PHÍ với đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm, có các chứng chỉ chuyên môn về Network như CCNA, CCNP, JNCIA-Junos, MCSA, CCNA-Security...
✓ Trả lời: Với những khách hàng thuộc các huyện tỉnh ở xa, trường hợp nhân viên CNTTShop không thể giao hàng được, Quý khách có thể báo CPN của bên mình tới lấy hàng hoặc CNTTShop sẽ ủy quyền cho 1 số đơn vị chuyển phát như VNPT, Viettel, hoặc 1 số đơn vị chuyển phát có uy tín khác.
✓ Trả lời: Đến với CNTTShop, quý khách sẽ được hỗ trợ hoàn toàn MIỄN PHÍ kể từ khi khảo sát, xây dựng danh mục thiết bị cho đến khi triển khai, nghiệm thu dự án với đội ngũ nhân viên giàu kinh nghiệm, từng tham dự nhiều dự án lớn trong các tập đoàn lớn như Viettel, VNPT, EVN, Mytel – Myanma, Unitel – Lào...

Module quang Cisco CFP-40G-LR4 SMF 1310nm 10km SC Duplex Transceiver

Cisco Part Number 
List Price
: $
Giá bán
Bảo hành
Made In
Stock

Module quang Cisco CFP-40G-LR4 là module quang cho môi trường truyền dẫn Single Mode với bước sóng là 1310nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 10km, sử dụng đầu kết nối SC (2 đầu to). Module quang CFP-40G-LR4 hỗ trợ thay thế nóng cho phép bạn thay thế, cắm module CFP-40G-LR4 vào Switch, Router của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module CFP-40G-LR4 được cắm vào. Vì CFP-40G-LR4 là module quang Single Mode do vậy để đảm bảo CFP hoạt động được thì mọi thiết bị phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode.  

Xem Datasheet Cisco CFP-40G-LR4

Cisco CFP-40G-LR4 được dùng để thiết kế mạng LAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 10km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà. CFP-40G-LR4 cung cấp tốc độ truyền dẫn 40G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module CFP-40G-LR4 để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 4000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).
Module quang Cisco CFP-40G-LR4 SMF 1310nm 10km SC Duplex Transceiver

Hình ảnh: Module quang CFP Cisco CFP-40G-LR4

CFP-40G-LR4 Port Cabling Specifications

Cisco CFP Module

Wavelength (nm)

Cable Type

Core Size (Microns)

Modal Bandwidth (MHz*km)

Cable Distance

Cisco CFP-40G-LR4

1310

Single-mode fiber (SMF)

G.652

-

10km

Optical Transmit and Receive Specifications

Product

Type

Transmit Power (dBm)*

Receive Power (dBm)*

Transmit and Receive Wavelength (nm)

Maximum

Minimum

Maximum

Minimum

Cisco CFP-40G-LR4

40GBASE-LR4 1310 nm SMF

2.3 per lane

-7 per lane

2.3 per lane

-13.7 per lane

Four lanes:

1271, 1291, 1311, 1331

OTU3 C4S1-2D1 1310 nm SMF

2.3 per lane

-2.3 per lane

2.3 per lane

-9.0 per lane

Four lanes: 1271, 1291, 1311, 1331

Regulatory and Standards Compliance

Standards

-   GR-20-CORE: Generic Requirements for Optical Fiber and Optical Fiber Cable

-   GR-326-CORE: Generic Requirements for Single-Mode Optical Connectors and Jumper Assemblies

-   GR-1435-CORE: Generic Requirements for Multifiber Optical Connectors

-   IEEE 802.3ba: 40GBASE requirements

-   ITU-T G.709: OTU3 requirements

Safety

-   Laser Class 1 21CFR-1040 LN#50 7/2001

-   Laser Class 1 IEC60825-1

Module quang CFP-40G-LR4 được sử dụng cho các thiết bị của Cisco:

Network Device Minimum Software Release Required
DOM Support Software Release

Cisco Nexus 7000 Series

N7K-M202CF-22L NX-OS 6.1(2) NX-OS 6.1(2)

Catalyst 6900 Series

WS-X6904-40G-2T 15.0(1)SY1 15.0(1)SY1
WS-X6904-40G-2TXL 15.0(1)SY1 15.0(1)SY1

CRS Router

4-40GE-LAN/OTN XR 4.2.3 XR 4.2.3
4-40GE-LAN XR 4.2.3 XR 4.2.3
2-40GE-LAN/OTN XR 4.2.3 XR 4.2.3

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #CFP-40G-LR4 ?

Có 1 bình luận:
H
Hoàng Hiền
đánh giá 5 sao
Module quang Cisco CFP-40G-FR và Module quang Cisco CFP-40G-LR4 có gì khác nhau ạ? tư vấn giúp e nhé Hoàng Hiền: hoanghien***@gmail.com
2 tháng
C
CNTTShopAdmin

Chào anh,
CNTTShop đã gửi bảng so sánh 2 Module quang Cisco CFP-40G-FR và Module quang Cisco CFP-40G-LR4 qua email: hoanghien***@gmail.com, anh vui lòng check inbox ạ.

Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Tuấn
0906 051 599
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Vũ Thị Kim Dung
0967 415 023
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile
Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2020 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.