CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VIỆT THÁI DƯƠNG
Logo CNTTShop.vn

Hotline: 0866 966 008

NTT03, Line 1, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân – Thanh Xuân – Hà Nội.
Danh mục sản phẩm

Cisco CFP-40G-LR4 SMF 1310nm 10km SC Transceiver

Module quang Cisco CFP-40G-LR4 (CFP 40G LR4) multirate 40GBASE-LR4 and OTU3 C4S1-2D1 for Single Mode SMF, 1310-nm window, SC duplex connector 10km

✓ Mã sản phẩm: CFP-40G-LR4
✓ Tình trạng: Còn Hàng

Cam Kết Bán Hàng

✓ Đầy Đủ CO/CQ

✓ Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

✓ Giao Hàng Trên Toàn Quốc

✓ Sản Phẩm Chính Hãng™ 100%

✓ Cam Kết Giá Rẻ Nhất Thị Trường

✓ Bảo Hành, Đổi Trả Nhanh Chóng

✓ Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp, Nhiệt Tình

CNTTShop.vn - Trên 10 năm Uy tín cung cấp Thiết bị mạng & Dịch vụ Mạng trên toàn quốc.

NTT03, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội. Số 31B, Đường 1, Phường An Phú, Quận 2 (Thủ Đức), TP HCM.

Module quang Cisco CFP-40G-LR4 SMF 1310nm 10km SC Duplex Transceiver

Cisco Part Number 
List Price
: $
Giá bán
Bảo hành
Made In
Stock

Module quang Cisco CFP-40G-LR4 là module quang cho môi trường truyền dẫn Single Mode với bước sóng là 1310nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 10km, sử dụng đầu kết nối SC (2 đầu to). Module quang CFP-40G-LR4 hỗ trợ thay thế nóng cho phép bạn thay thế, cắm module CFP-40G-LR4 vào Switch, Router của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module CFP-40G-LR4 được cắm vào. Vì CFP-40G-LR4 là module quang Single Mode do vậy để đảm bảo CFP hoạt động được thì mọi thiết bị phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode.  

Xem Datasheet Cisco CFP-40G-LR4

Cisco CFP-40G-LR4 được dùng để thiết kế mạng LAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 10km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà. CFP-40G-LR4 cung cấp tốc độ truyền dẫn 40G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module CFP-40G-LR4 để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 4000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).
Module quang Cisco CFP-40G-LR4 SMF 1310nm 10km SC Duplex Transceiver

Hình ảnh: Module quang CFP Cisco CFP-40G-LR4

CFP-40G-LR4 Port Cabling Specifications

Cisco CFP Module

Wavelength (nm)

Cable Type

Core Size (Microns)

Modal Bandwidth (MHz*km)

Cable Distance

Cisco CFP-40G-LR4

1310

Single-mode fiber (SMF)

G.652

-

10km

Optical Transmit and Receive Specifications

Product

Type

Transmit Power (dBm)*

Receive Power (dBm)*

Transmit and Receive Wavelength (nm)

Maximum

Minimum

Maximum

Minimum

Cisco CFP-40G-LR4

40GBASE-LR4 1310 nm SMF

2.3 per lane

-7 per lane

2.3 per lane

-13.7 per lane

Four lanes:

1271, 1291, 1311, 1331

OTU3 C4S1-2D1 1310 nm SMF

2.3 per lane

-2.3 per lane

2.3 per lane

-9.0 per lane

Four lanes: 1271, 1291, 1311, 1331

Regulatory and Standards Compliance

Standards

-   GR-20-CORE: Generic Requirements for Optical Fiber and Optical Fiber Cable

-   GR-326-CORE: Generic Requirements for Single-Mode Optical Connectors and Jumper Assemblies

-   GR-1435-CORE: Generic Requirements for Multifiber Optical Connectors

-   IEEE 802.3ba: 40GBASE requirements

-   ITU-T G.709: OTU3 requirements

Safety

-   Laser Class 1 21CFR-1040 LN#50 7/2001

-   Laser Class 1 IEC60825-1

Module quang CFP-40G-LR4 được sử dụng cho các thiết bị của Cisco:

Network Device Minimum Software Release Required
DOM Support Software Release

Cisco Nexus 7000 Series

N7K-M202CF-22L NX-OS 6.1(2) NX-OS 6.1(2)

Catalyst 6900 Series

WS-X6904-40G-2T 15.0(1)SY1 15.0(1)SY1
WS-X6904-40G-2TXL 15.0(1)SY1 15.0(1)SY1

CRS Router

4-40GE-LAN/OTN XR 4.2.3 XR 4.2.3
4-40GE-LAN XR 4.2.3 XR 4.2.3
2-40GE-LAN/OTN XR 4.2.3 XR 4.2.3

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: CFP-40G-LR4 ?

Có 1 bình luận:
H
Hoàng Hiền
Module quang Cisco CFP-40G-FR và Module quang Cisco CFP-40G-LR4 có gì khác nhau ạ? tư vấn giúp e nhé Hoàng Hiền: hoanghien***@gmail.com
1 năm
C
CNTTShopAdmin

Chào anh,
CNTTShop đã gửi bảng so sánh 2 Module quang Cisco CFP-40G-FR và Module quang Cisco CFP-40G-LR4 qua email: hoanghien***@gmail.com, anh vui lòng check inbox ạ.

Bạn cần báo giá tốt nhất!

Hỗ trợ kinh doanh
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Kim Dung
0967 415 023
Ms. Quý
096 350 6565
Ms. Hằng
0862.323.559
Ms. Yến
0866 966 008
Ms. Thảo
0358 265 666
Ms. Nhi
0365 462 524

Hỗ trợ kỹ thuật

Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370