Cisco CFP-40G-SR4 MMF 850nm 100m MPO Transceiver

Module quang Cisco CFP-40G-SR4 (CFP 40G SR4) 40GBASE-SR4 CFP transceiver module for Multi mode MMF, 4-lanes, 850-nm wavelength, 12-fiber MPO/MTP connector 100m
Mã sản phẩm: CFP-40G-SR4
Tình trạng: Còn hàng
Check Giá List

Câu hỏi thường gặp khi mua hàng?

✓ Trả lời: CNTTShop là đối tác phân phối chính thức của các hãng lớn Cisco, HPE, Juniper, Cambium... Tất cả các sản phẩm được phân phối tại CNTTShop.vn đều là sản phẩm chính hãng, đầy đủ CO/CQ.
✓ Trả lời: Tất cả các sản phẩm tại CNTTShop đều được bảo hành chính hãng, 1 đổi 1 trong thời gian bảo hành nếu có lỗi kỹ thuật trong vòng 24 giờ, hoặc CNTTShop sẽ có các sản phẩm thay thế để khách hàng sử dụng trong thời gian bảo hành nên khách hàng hoàn toàn yên tâm khi sử dụng.
✓ Trả lời: Đối với các sản phẩm mua tại CNTTShop, chúng tôi hỗ trợ tư vấn, xây dựng thiết kế hệ thống mạng và cấu hình hoàn toàn MIỄN PHÍ với đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm, có các chứng chỉ chuyên môn về Network như CCNA, CCNP, JNCIA-Junos, MCSA, CCNA-Security...
✓ Trả lời: Với những khách hàng thuộc các huyện tỉnh ở xa, trường hợp nhân viên CNTTShop không thể giao hàng được, Quý khách có thể báo CPN của bên mình tới lấy hàng hoặc CNTTShop sẽ ủy quyền cho 1 số đơn vị chuyển phát như VNPT, Viettel, hoặc 1 số đơn vị chuyển phát có uy tín khác.
✓ Trả lời: Đến với CNTTShop, quý khách sẽ được hỗ trợ hoàn toàn MIỄN PHÍ kể từ khi khảo sát, xây dựng danh mục thiết bị cho đến khi triển khai, nghiệm thu dự án với đội ngũ nhân viên giàu kinh nghiệm, từng tham dự nhiều dự án lớn trong các tập đoàn lớn như Viettel, VNPT, EVN, Mytel – Myanma, Unitel – Lào...

Module quang Cisco CFP-40G-SR4 MMF 850nm 100m MPO Transceiver

Cisco Product #      : CFP-40G-SR4=
Cisco Part Number : CFP-40G-SR4
List Price                 : $3,995

Bảo hành                  : 12 tháng 1 đổi 1

Module quang Cisco CFP-40G-SR4 là module quang cho môi trường truyền dẫn Multi Mode với bước sóng là 850nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 100m, sử dụng đầu kết nối MPO-12. Module quang CFP-40G-SR4 hỗ trợ thay thế nóng cho phép bạn thay thế, cắm module CFP-40G-SR4 vào Switch, Router của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động  khi module được cắm vào. Vì CFP-40G-SR4 là module quang Multi Mode do vậy để đảm bảo CFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Multi Mode.  

Xem Datasheet Cisco CFP-40G-SR4

Cisco CFP-40G-SR4 được dùng để thiết kế mạng LAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 100m, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà cung cấp tốc độ truyền dẫn 40G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module  để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 4000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).
Module quang Cisco CFP-40G-SR4 MMF 850nm 100m MPO Transceiver

Hình ảnh: Module quang CFP Cisco CFP-40G-SR4

CFP-40G-SR4 Port Cabling Specifications

Cisco CFP Module

Wavelength (nm)

Cable Type

Core Size (Microns)

Modal Bandwidth (MHz*km)***

Cable Distance*

Cisco CFP-40G-SR4

850

Multimode fiber (MMF)

50.0

50.0

50.0

500 (OM2)

2000 (OM3)

4700 (OM4)

30m

100m

150m**

Optical Transmit and Receive Specifications

Product

Type

Transmit Power (dBm)*

Receive Power (dBm)*

Transmit and Receive Wavelength (nm)

Maximum

Minimum

Maximum

Minimum

Cisco CFP-40G-SR4

40GBASE-SR4, 4 lanes, 850 nm MMF

2.4, per lane

-7.6, per lane

2.4, per lane

-9.5, per lane

840 to 860

Regulatory and Standards Compliance

Standards

-   GR-20-CORE: Generic Requirements for Optical Fiber and Optical Fiber Cable

-   GR-326-CORE: Generic Requirements for Single-Mode Optical Connectors and Jumper Assemblies

-   GR-1435-CORE: Generic Requirements for Multifiber Optical Connectors

-   IEEE 802.3ba: 40GBASE requirements

-   ITU-T G.709: OTU3 requirements

Safety

-   Laser Class 1 21CFR-1040 LN#50 7/2001

-   Laser Class 1 IEC60825-1

Module quang CFP-40G-SR4 được sử dụng cho các thiết bị của Cisco:

Network Device Minimum Software Release Required
DOM Support Software Release

Cisco Nexus 7000 Series

N7K-M202CF-22L NX-OS 6.1(2) NX-OS 6.1(2)

Catalyst 6900 Series

WS-X6904-40G-2T 15.0(1)SY1 15.0(1)SY1
WS-X6904-40G-2TXL 15.0(1)SY1 15.0(1)SY1

CRS Router

4-40GE-LAN/OTN XR 4.2.3 XR 4.2.3
4-40GE-LAN XR 4.2.3 XR 4.2.3
2-40GE-LAN/OTN XR 4.2.3 XR 4.2.3

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #CFP-40G-SR4 ?

Có 1 bình luận:
b
Hùng b
đánh giá 5 sao
Hi ad, gửi mình báo giá Cisco CFP-40G-SR4 MMF 850nm 100m MPO Transceiver (bán sỉ). ĐT: 0388157***.
7 ngày
C
CNTTShop

Chào anh!
Cảm ơn anh đã quan tâm đến sản phẩm của CNTTShop. CNTTShop chuyên phân phối module Cisco chính hãng. CNTTShop sẽ liên hệ với anh để báo giá module Cisco CFP-40G-SR4, anh vui lòng để ý điện thoại ạ.
Trân trọng./.

7 ngày
Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Tuấn
0906 051 599
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Vũ Thị Kim Dung
0967 415 023
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile
Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2020 CNTTShop Ltd. | Viet Thai Duong Technologies Co., Ltd | All Rights Reserved.