Trụ sở tại Hà Nội

Số 2A/125 Bùi Xương Trạch – Thanh Xuân – Hà Nội

090 605 1599 - 096 350 6565

kinhdoanh@cnttshop.vn

07h30 đến 17h30



Cisco GLC-BX40-U-I 1000BASE-BX40 SFP 1310nm 40km SMF

Module quang Cisco GLC-BX40-U-I (GLC BX40 U I) 1000BASE-BX40 SFP TX 1310nm RX 1550nm 40km Single Mode Transceiver

Mã sản phẩm: GLC-BX40-U-I



CHI TIẾT

Module quang Cisco GLC-BX40-U-I 1000BASE-BX40 SFP TX 1310nm RX 1550nm 40km Single Mode Transceiver

Cisco Part Number : GLC-BX40-U-I 
Cisco Product #      : GLC-BX40-U-I =
List Price                  : $2,600

Made In (COO)        : Malaysia
Bảo hành                : 12 tháng 1 đổi 1
Stock                      : Hàng  có sẵn, số lượng lớn

Chú ý: GLC-BX40-U-I là module làm việc theo cặp cùng với GLC-BX40-D-I, do vậy khi mua thì phải mua theo cặp GLC-BX40-D-I/GLC-BX40-U-I

Module quang Cisco SFP GLC-BX40-U-I là SFP cho môi trường truyền dẫn quang Single Mode trên một sợi cáp quang, với bước sóng Phát TX 1310nm, bước sóng Thu RX 1550nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 40KM, sử dụng đầu kết nối LC Single (đầu nhỏ), Module quang SFP GLC-BX40-U-I hỗ trợ thay thế nóng, điều đó có nghĩa là cho phép bạn thay thế, cắm SFP GLC-BX40-U-I ​vào Switch, Router của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi SFP GLC-BX40-U-I ​ được cắm vào.

Xem Datasheet Cisco GLC-BX40-U-I

Vì SFP GLC-BX40-U-I ​ là module quang Single Mode do vậy để đảm bảo SFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode.  

Module quang Cisco GLC-BX40-U-I được dùng để thiết kế mạng LAN, mạng WAN  với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 40km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà, giữa các chị nhánh của công ty trong cùng một thành phố hoặc một khu vực. Module quang  GLC-BX40-U-I cho tốc độ truyền dẫn 1G quang, do vậy chúng ta có thể sử dụng SFP GLC-BX40-U-I để  làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 50 users (tùy thuộc vào yêu cầu trao đổi dữ liệu của user)

Module quang Cisco GLC-BX40-U-I 1000BASE-BX40 SFP TX 1310nm RX 1550nm 40km Single Mode Transceiver

Hình ảnh Module quang SFP Cisco GLC-BX40-U-I 

SFP Cisco GLC-BX40-U-I Features and Benefits

●   Hot swappable to maximize uptime and simplify serviceability

●   Flexibility of media and interface choice on a port-by-port basis, so you can “pay as you populate”

●   Robust design for enhanced reliability

●   Supports digital optical monitoring (DOM) capability

Module quang SFP Cisco GLC-BX40-U-I Được sử dụng cho các thiết bị:

  • Cisco ME 3600X
  • Catalyst 3650 series
  • Catalyst 3850 series
  • Catalyst 3850 series
  • Cisco IE2000 series
  • Cisco IE2000U series
  • Cisco IE3000 series
  • Cisco IE3010 series
  • Cisco IE4000 series
  • Cisco IE5000 series
  • Cisco 2500 Connected Grid Switch Series
  • Cisco 2000 Connected Grid Router Series
  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9300)
  • ASR9000v Series Router