Cisco QSFP-40G-LR4 40GBASE-LR4 1310nm 10km LC SMF

Cisco QSFP-40G-LR4 (QSFP 40G LR4) 40GBASE-LR4 1310nm 10km LC Single mode with OTU3 data-rate support transceiver

Mã sản phẩm: QSFP-40G-LR4
Tình trạng: Còn Hàng

Cam Kết Bán Hàng

✓ Đầy Đủ CO/CQ

✓ Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

✓ Giao Hàng Trên Toàn Quốc

✓ Sản Phẩm Chính Hãng™ 100%

✓ Cam Kết Giá Rẻ Nhất Thị Trường

✓ Bảo Hành, Đổi Trả Nhanh Chóng

✓ Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp, Nhiệt Tình

CNTTShop.vn - Trên 10 năm Uy tín cung cấp Thiết bị mạng & Dịch vụ Giải pháp mạng trên toàn quốc.

NTT03, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội. Số 31B, Đường 1, Phường An Phú, Quận 2 (Thủ Đức), TP HCM.

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 40GBASE-LR4 1310nm 10km LC Single mode with OTU3 data-rate support 

Cisco Part Number 
List Price
: $
Giá bán
Bảo hành
Made In
Stock

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 là module quang cho môi trường truyền dẫn Single Mode với bước sóng là 1310nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 10km, sử dụng đầu kết nối LC Duplex ( 2 đầu nhỏ), Module quang QSFP-40G-LR4 hỗ trợ thay thế nóng, cho phép bạn thay thế, cắm module QSFP-40G-LR4 vào Switch, Router của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module QSFP-40G-LR4 được cắm vào. 

 

Xem Datasheet Cisco QSFP-40G-LR4


Vì QSFP-40G-LR4​ là module quang Single mode  do vậy để đảm bảo QSFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail)  phải là Single Mode.  

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4

Hình ảnh: module quang Cisco QSFP-40G-LR4

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 được dùng để thiết kế mạng LAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 10km, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà. QSFP-40G-LR4​ cung cấp tốc độ truyền dẫn 40G quang do vậy chúng ta có thể sử dụng module QSFP-40G-LR4​ để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 4000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User). 

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 Standards:

-   GR-20-CORE: Generic Requirements for Optical Fiber and Optical Fiber Cable

-   GR-326-CORE: Generic Requirements for Single-Mode Optical Connectors and Jumper Assemblies

-   GR-1435-CORE: Generic Requirements for Multifiber Optical Connectors

-   IEEE 802.3ba (-SR4, -LR4)

-   IEEE 802.3ae (-CSR4)

-   QSFP+ MSA SFF-8436

-   SFP+ MSA SFF-8431 and -8461

-   RoHS 6

Module quang QSFP-40G-LR4 Được sử dụng cho các thiết bị của Cisco:

  • Cisco Nexus 2000 Series
  • Cisco Nexus 3000 Series
  • Cisco Nexus 3100 Series
  • Cisco Nexus 3200 Series
  • Cisco Nexus 5000 Series
  • Cisco Nexus 6000 Series
  • Cisco Nexus 7000 Series
  • Cisco Nexus 9000 Series (Modular 9500)
  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9300)
  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9200) NX-OS Mode
  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9300) ACI Mode
  • Catalyst 6500 Series
  • Catalyst 6800 Series
  • Catalyst 3850 Series
  • Cisco Unified Computing System
  • CRS Router
  • ASR 9000 Series Router
  • NCS 6000 Router
  • NCS 1002 Router

So sánh với các sản phẩm tương tự khác

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #QSFP-40G-LR4 ?

Có 23 bình luận:
H
Quang Hoàng
Chào shop! Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 có sử dụng được cho Switch WS-C3850-12XS-E không ? Báo giá cho mình 4 chiếc Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 vào mail nhé
18 ngày
L
Nam LêQuản trị viên

Cảm ơn bạn đã quan tâm sản phẩm của Cnttshop!  Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 sử dụng được cho Switch WS-C3850-12XS-E bạn nhé.  Báo giá của 4 chiếc Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 đã được gửi vào mail , bạn vui lòng check mail nhé.

D
Danh
2 tòa nhà của công ty mình cách 2km thì có dùng được module quang Cisco QSFP-40G-LR4 không shop?
6 tháng
O
Tú OanhQuản trị viên

Module quang Cisco QSFP-40G-CSR4 sử dụng ở khoảng cách tối đa 10km, có đủ công suất để kết nối cho khoảng cách 2km bạn nhé.

T
Đan Thanh
Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 được sử dụng cho các thiết bị nào của Cisco vậy bạn?
7 tháng
O
Tú OanhQuản trị viên

Module quang QSFP-40G-LR4 Được sử dụng cho các thiết bị của Cisco:

  • Cisco Nexus 2000 Series

  • Cisco Nexus 3000 Series

  • Cisco Nexus 3100 Series

  • Cisco Nexus 3200 Series

  • Cisco Nexus 5000 Series

  • Cisco Nexus 6000 Series

  • Cisco Nexus 7000 Series

  • Cisco Nexus 9000 Series (Modular 9500)

  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9300)

  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9200) NX-OS Mode

  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9300) ACI Mode

  • Catalyst 6500 Series

  • Catalyst 6800 Series

  • Catalyst 3850 Series

  • Cisco Unified Computing System

  • CRS Router

  • ASR 9000 Series Router

  • NCS 6000 Router

  • NCS 1002 Router

 

H
Mạnh Hùng
mình đã mua module quang Cisco QSFP-40G-LR4 của CNTTShop, chạy quá ok, giá lại rất tốt, các bạn support nhiệt tính.
7 tháng
O
Tú OanhQuản trị viên

Cảm ơn bạn đã tin tưởng mua hàng và sử dụng dịch vụ của CNTTShop, hy vong sẽ được hợp tác lâu dài với bạn.

T
Đình Trung
Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 em dùng cho mấy con switch Cisco Nexus 7000 Series có ok không anh?
7 tháng
O
Tú OanhQuản trị viên

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 có dùng cho thiết bị chuyển mạch switch Cisco Nexus 7000 Series bạn nhé.

N
Tuệ Nhi
Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 dùng đầu connector là gì vậy bạn?
7 tháng
O
Tú OanhQuản trị viên

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 dùng đầu connector LC bạn nhé.

B
Bân
Cho em hỏi module quang Cisco QSFP-40G-LR4 dùng đầu connector là gì?
8 tháng
V
Quang VinhQuản trị viên

Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 dùng dây quang single mode 2 sợi đầu LC nhé bạn.

T
Thành
Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 sử dụng dây nhảy OM3 hay OM4 thì khả năng truyền dữ liệu tốt hơn hả bạn
8 tháng
C
CNTTShopAdmin

Dây nhảy OM3 hỗ trợ truyền tải tối đa 10Gb nên sử dụng dây OM4 cho module quang Cisco QSFP-40G-LR4 nhé bạn.

L
Liễu
Shop chuyên phân phối module quang hãng cisco à, gửi mình báo giá con module quang Cisco QSFP-40G-LR4 QSFP 40GBASE-LR4 OTN Transceiver. LC Connector, 10KM, with OTU3 data rate support, 1310 nm, SMF
8 tháng
C
CNTTShopAdmin

CNTTShop đã gửi báo giá module quang Cisco QSFP-40G-LR4 qua email, chị vui lòng check inbox nhé.

H
Hiền
Module quang Cisco QSFP-40G-LR4 40GBASE-LR4 1310nm 10km LC Single mode with OTU3 data-rate support có sử dụng được cho dòng Router Cisco 4400 không bạn?
9 tháng
C
CNTTShopAdmin

Chào chị,
Dòng sản phẩm router Cisco 4400 không hỗ trợ các cổng 40GE nên không sử dụng được module quang QSFP-40G-LR4. Chị vui lòng tham khảo các mã module quang 1GE tại CNTTShop.
Thông tin đến chị!

Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Tuấn
0906 051 599
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Kim Dung
0967 415 023
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile

CNTTShop.vn là Premium Distributor của hãng Allied Telesis và là Đối Tác của Cisco Systems VN.
Copyright @ 2017-2021 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.

Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2021 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.