Trụ sở tại Hà Nội

Số 2A/125 Bùi Xương Trạch – Thanh Xuân – Hà Nội

090 605 1599 - 096 350 6565

kinhdoanh@cnttshop.vn

07h30 đến 17h30



Cisco QSFP-40G-SR4 40GBASE-SR4 850nm 150m MMF

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4 40GBASE-SR4 (QSFP 40G SR4 40GBASE SR4) QSFP 4 lanes 850nm 150m MPO-12 Module for Multi mode Transceiver

Mã sản phẩm: QSFP-40G-SR4



CHI TIẾT

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4 40GBASE-SR4 QSFP 4 lanes 850nm 150m MPO-12 Module for Multi mode Transceiver

Cisco Product #      : QSFP-40G-SR4=
Cisco Part Number : QSFP-40G-SR4
List Price                  : $2,995

Made In (COO)         : Malaysia
Bảo hành                  : 12 tháng 1 đổi 1

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4 là module quang cho môi trường truyền dẫn Multi Mode với bước sóng là 850nm, khoảng cách truyền dẫn tối đa là 150m, sử dụng đầu kết nối MPO-12 (04 đường). Module quang QSFP-40G-SR4 hỗ trợ thay thế nóng, cho phép bạn thay thế, cắm module vào Switch, Router của cisco mà không cần phải tắt thiết bị hoặc khởi động lại thiết bị, mà thiết bị tự nhận và active để hoạt động luôn khi module  được cắm vào. 

Xem Datasheet Cisco QSFP-40G-SR4

Vì QSFP-40G-SR4​ là module quang Multimode do vậy để đảm bảo QSFP hoạt động được thì mọi thứ phải đồng bộ, tức là cáp quang truyền dẫn, dây nhẩy, dây đuôi chuột (Pigtail) phải là Multi Mode.  

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4 được dùng để thiết kế mạng LAN với các khoảng cách truyền dẫn trong phạm vi 150m, ví dụ như: giữa các tầng trong một tòa nhà, giữa các tòa nhà, cung cấp tốc độ truyền dẫn 40G quang. Do vậy chúng ta có thể sử dụng module QSFP-40G-SR4​ để làm uplink truyền dẫn dữ liệu tin cậy cho một phần vùng / một nhóm user (người sử dụng) với số lượng là 20 - 4000 users (điều này còn tùy thuộc vào yêu cầu truy xuất dữ liệu của các User).

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4 40GBASE-SR4 QSFP 4 lanes 850nm 150m MPO-12 Module for Multi mode Transceiver

Hình ảnh: Module quang QSFP Cisco QSFP-40G-SR4

Module quang Cisco QSFP-40G-SR4 Standards:

●   GR-20-CORE: Generic Requirements for Optical Fiber and Optical Fiber Cable

●   GR-326-CORE: Generic Requirements for Single-Mode Optical Connectors and Jumper Assemblies

●   GR-1435-CORE: Generic Requirements for Multifiber Optical Connectors

●   IEEE 802.3ba (-SR4, -LR4)

●   IEEE 802.3ae (-CSR4)

●   QSFP+ MSA SFF-8436

●   SFP+ MSA SFF-8431 and -8461

●   RoHS 6

Module quang QSFP-40G-SR4 Được sử dụng cho các thiết bị của Cisco:

  • Cisco Nexus 2000 Series
  • Cisco Nexus 3000 Series
  • Cisco Nexus 3100 Series
  • Cisco Nexus 3200 Series
  • Cisco Nexus 5000 Series
  • Cisco Nexus 6000 Series
  • Cisco Nexus 7000 Series
  • Cisco Nexus 9000 Series (Modular 9500)
  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9300)
  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9200) NX-OS Mode
  • Cisco Nexus 9000 Series (Fixed 9300) ACI Mode
  • Catalyst 6500 Series
  • Catalyst 6800 Series
  • Catalyst 3850 Series
  • Cisco Unified Computing System
  • CRS Router
  • ASR 9000 Series Router
  • NCS 6000 Router
  • NCS 1002 Router