CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VIỆT THÁI DƯƠNG
Logo CNTTShop.vn

Hotline: 0866 966 008

NTT03, Line 1, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân – Thanh Xuân – Hà Nội.
Danh mục sản phẩm

Switch Cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE 48 10/100/1000 Ports 4x10Gbps

Phân phối Thiết bị mạng Switch Cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE (N3K C3048TP 1GE) 48 10/100/1000 Mbps and 4 10Gbps ports part chính hãng giá tốt

Mã sản phẩm: N3K-C3048TP-1GE
Tình trạng: Còn Hàng

Cam Kết Bán Hàng

✓ Đầy Đủ CO/CQ

✓ Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

✓ Giao Hàng Trên Toàn Quốc

✓ Sản Phẩm Chính Hãng™ 100%

✓ Cam Kết Giá Rẻ Nhất Thị Trường

✓ Bảo Hành, Đổi Trả Nhanh Chóng

✓ Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp, Nhiệt Tình

CNTTShop.vn - Trên 10 năm Uy tín cung cấp Thiết bị mạng & Dịch vụ Mạng trên toàn quốc.

NTT03, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội. Số 31B, Đường 1, Phường An Phú, Quận 2 (Thủ Đức), TP HCM.

Thiết bị mạng Switch Cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE 48 10/100/1000 Mbps and 4 10Gbps ports

Thiết bị mạng switch Cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE thuộc dòng sản phẩm Cisco Nexus 3000 series. Thiết bị mạng switch Cisco N3K-C3048TP-1GE được thiết kế để phù hợp layer 2 và layer 3. Switch Cisco N3K-C3048TP-1GE cung cấp 48 10/100/1000 Mbps and 4 10Gbps ports cho các kết nối tại các trung tâm dữ liệu hay trong công nghiệp. Switch Cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE sử dụng các cổng 10G và 40G, sử dụng hệ điều hành Cisco® NX-OS cung cấp các kết nối tốc độ cao, phù hợp với tát cả các chuẩn công nghiệp và datacenter.

Những lợi ích mà thiết bị mạng Cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE mang lại:

- Cung cấp thông lượng lên tới 176 Gbps ở layer 2 và layer 3, truyền tải lên tới 132 triệu gói dữ liệu trên 1 giây.
- Sử dụng công nghệ Virtual port-channel (vPC) để thay thế cho giao thức Spanning Tree (STP) ở lớp 2. Công nghệ vPC cho phép tối đa hóa băng thông và đơn giản hóa kiến trúc mạng lớp 2 mà không cần thay đổi mô hình quản lý và triển khai hiện tại.
- Sử dụng định tuyến đa đường (ECMP) cho phép sử dụng thiết kế fat-tree ở layer 3 giúp giảm thiểu sự tắc nghẽn mạng, tăng khả năng phục hồi mạng và khả năng phân chia thành các mạng nhỏ.
- Tính năng khởi động nhanh sử dụng công nghệ Service Software Upgrade (ISSU) and Fast Reboot capabilities.
- Sử dụng nguồn và quạt dạng module hot swappable cho phép thay thế hay nâng cấp mà không phải tắt thiết bị.
- Sử dụng công nghệ Power-on auto provisioning (POAP) cho phép vô hiệu hóa khởi động và cấu hình switch, giảm đáng kể thời gian khởi động
- Sử dụng công nghệ Embedded Event Manager (EEM) and Python cho phép tự động hóa và quản lý từ xa.
- Sử dụng công nghệ quản lý thời gian thực trên mỗi cổng vật lý và trên từng hàng đợi, cho phép theo dõi giám sát các lượng truy cập và các gói tin ngay tại thời điểm hiện tại.
-  Precision Time Protocol (PTP; IEEE 1588) cho phép đồng bộ hóa chính xác mối tương quan dữ liệu với các sự kiện xáy ra trong mạng và hệ thống.
- Hỗ trợ các giao thức định tuyến unicast và  multicast bao gồm Border Gateway Protocol (BGP), Open Shortest Path First (OSPF), Enhanced Interior Gateway Routing Protocol (EIGRP), Routing Information Protocol Version 2 (RIPv2), Protocol-Independent Multicast sparse mode (PIM-SM), Source-Specific Multicast (SSM), and Multicast Source Discovery Protocol (MSDP)

Switch Cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE

Thông số kỹ thuật :

Description

Specification

Physical

-  1RU fixed form-factor switch

-  48 10/100/1000-Mbps RJ-45 ports

-  4 1/10 Gbps SFP+ uplink ports

-  2 redundant power supplies

-  1 fan tray with redundant fans

-  1 I/O module with management, console, and USB flash memory ports

Performance

-  176-Gbps switching capacity

-  Forwarding rate of 132 mpps

-  Line-rate traffic throughput (both Layer 2 and 3) on all ports

-  Configurable maximum transmission units (MTUs) of up to 9216 bytes (jumbo frames)

Hardware tables and scalability

MAC addresses

128,000

Number of VLANS

4096

Spanning-tree instances

-  RSTP: 512

-  MSTP: 64

ACL entries

2000 ingress

1000 egress

Routing table

16,000 prefixes and 16,000 host entries*

8000 multicast routes*

Number of EtherChannels

52 (with vPC)

Number of ports per EtherChannel

16

Buffers

9 MB shared

Boot flash memory

2 GB

Power

Number of power supplies

2 (redundant)

 

Typical operating power

120 watts (W) (48p of 1G and 4p of 10G/SR at 100% load, with 2 power supply units [PSUs])

 

Maximum power

124W

 

AC PSUs

Input voltage

Frequency

Efficiency

 

100 to 240 VAC

50 to 60 Hz

89 to 91% at 220V

 

DC PSUs

Input voltage

Maximum current

Efficiency

 

-40 to -72 VDC

33A

85 to 88%

 

Typical heat dissipation

409 BTU/hr (48p of 1G and 4p of 10G/SR at 100% load, with 2 PSUs)

 

Maximum heat dissipation

423 BTU/hr

Cooling

Forward and reversed airflow schemes

Forward airflow: Port-side exhaust (air enters through fan-tray and power supplies and exits through ports)

Reversed airflow: Port-side intake (air enters through ports and exits through fan tray and power supplies)

Single fan tray with redundant fans

Hot swappable (must swap within 1 minute)

Sound

Measured sound power (maximum)

Fan speed: 40% duty cycle

Fan speed: 60% duty cycle

Fan speed: 100% duty cycle

 

63.9 dBA

64.7 dBA

66.4 dBA

Environment

Dimensions (height x width x depth)

1.72 x 17.3 x 19.7 in. (4.4 x 43.9 x 50.5 cm)

Weight

20.5 lb (9.3 kg)

Operating temperature

32 to 104°F (0 to 40°C)

Storage temperature

-40 to 158°F (-40 to 70°C)

Operating relative humidity

10 to 85% noncondensing

Up to 5 days at maximum (85%) humidity

Recommend ASHRAE data center environment

Storage relative humidity

5 to 95% noncondensing

Altitude

0 to 10,000 ft (0 to 3000m)

Các module quang cisco 1G sử dụng cho thiết bị mạng cisco N3K-C3048TP-1GE:

Part Number

Description

SFP-10G-SR

10GBASE-SR SFP+ module (multimode fiber [MMF])

SFP-10G-SR-S

Cisco 10GBASE-SR SFP+ Module for MMF

SFP-10G-LR

10GBASE-LR SFP+ module (single-mode fiber [SMF])

SFP-10G-LRM

Cisco 10GBASE-LRM SFP+ Module for MMF and SMF

SFP-10G-ZR

Cisco multirate 10GBASE-ZR, 10GBASE-ZW and OTU2e SFP+ Module for SMF

SFP+ DWDM

Cisco 10GBASE DWDM SFP+, Type 40

SFP-H10GB-CU1M

10GBASE-CU SFP+ cable 1m (Twinax cable)

SFP-H10GB-CU3M

10GBASE-CU SFP+ cable 3m (Twinax cable)

SFP-H10GB-CU5M

10GBASE-CU SFP+ cable 5m (Twinax cable)

SFP-H10GB-ACU7M

10GBASE-CU SFP+ Cable 7 Meter, active

SFP-H10GB-ACU10M

10GBASE-CU SFP+ Cable 10 Meter, active

SFP-10G-AOC1M-10M

10GBASE-AOC SFP+ Cable 1 Meter – 10 Meter

Các loại nguồn sử dụng cho switch cisco N3K-C3048TP-1GE​​​​​​​:

N2200-PAC-400W

N2K/3K 400W AC Power Supply, Forward airflow (port side exhaust)

N2200-PAC-400W-B

N2K/3K 400W AC Power Supply, Reversed airflow (port side intake)

N2200-PDC-400W

N2K/3K 400W DC Power Supply, Forward airflow (port side exhaust)

N3K-PDC-350W-B

N3K Series 350W DC Power Supply, Reversed airflow (port side intake)

Các loại Fan sử dụng cho switch cisco N3K-C3048TP-1GE​​​​​​​:

N3K-C3048-FAN

Nexus 3048 Fan Module, Forward airflow (port side exhaust)

N3K-C3048-FAN-B

Nexus 3048 Fan Module, Reversed airflow (port side intake)

License sử dụng cho switch cisco N3K-C3048TP-1GE​​​​​​​:

N3K-C3048-BAS1K9

Nexus 3048 Layer 3 Base License

N3K-C3048-LAN1K9

Nexus 3048 Layer 3 LAN Enterprise License (Requires N3K-C3048-BAS1K9 License)

NDB-FX-SWT-K9

License for Tap/SPAN aggregation using Cisco Nexus Data Broker

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #N3K-C3048TP-1GE ?

Có 15 bình luận:
M
Manh
Có loại module single mode 1G nào rẻ dùng được cho switch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE không, nếu có báo giá giúp mình
8 tháng
H
Phương HoaQuản trị viên

Chào anh/chị, giá module single mode 1G dùng được cho switch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE đã được gửi vào mail. Anh/chị vui lòng check mail ah.

B
Bằng
Thiết bị chuyển mạch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE xuất xứ ở đâu vậy ad>
8 tháng
H
Phương HoaQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE xuất xứ china bạn nhé

D
Đạt
Mình đang cần 1 con switch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE, báo giá giúp mình nhé
8 tháng
H
Phương HoaQuản trị viên

Chào anh/chị, giá switch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE đã được gửi vào mail. Anh/chị vui lòng check mail giúp em nhé

T
Thiết bị chuyển mạch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE dùng được nguồn AC hay DC vậy ad?
8 tháng
H
Phương HoaQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE dùng được cả nguồn AC và DC 

A
Vân Anh
Ngoài module cisco ra có thể dùng module nào khác chạy được cho switch cisco Nexus N3K-C3048TP-1GE không bạn?
8 tháng
H
Phương HoaQuản trị viên

Chị có thể dùng sang hãng handar hoặc topstar. Báo giá về module đã được gửi vào mail của chị, chị vui lòng check mail nhé.

Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Kim Dung
0967 415 023
Ms. Quý
096 350 6565
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Ms. Hằng
0862.323.559
Ms. Yến
0866 966 008
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370