Switch Cisco Nexus N3K-C3164Q-40GE 64 QSFP+ ports, 2RU

Phân phối Thiết bị mạng Switch Cisco Nexus N3K-C3164Q-40GE (N3K C3164Q 40GE) 64 QSFP+ ports, 2RU switch chính hãng giá tốt nhất thị trường, bảo hành chính hãng
Mã sản phẩm: N3K-C3164Q-40GE
Tình trạng: Còn Hàng
Check Giá List

Câu hỏi thường gặp khi mua hàng?

✓ Trả lời: CNTTShop là đối tác phân phối chính thức của các hãng lớn Cisco, HPE, Juniper, Cambium... Tất cả các sản phẩm được phân phối tại CNTTShop.vn đều là sản phẩm chính hãng, đầy đủ CO/CQ.
✓ Trả lời: Tất cả các sản phẩm tại CNTTShop đều được bảo hành chính hãng, 1 đổi 1 trong thời gian bảo hành nếu có lỗi kỹ thuật trong vòng 24 giờ, hoặc CNTTShop sẽ có các sản phẩm thay thế để khách hàng sử dụng trong thời gian bảo hành nên khách hàng hoàn toàn yên tâm khi sử dụng.
✓ Trả lời: Đối với các sản phẩm mua tại CNTTShop, chúng tôi hỗ trợ tư vấn, xây dựng thiết kế hệ thống mạng và cấu hình hoàn toàn MIỄN PHÍ với đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm, có các chứng chỉ chuyên môn về Network như CCNA, CCNP, JNCIA-Junos, MCSA, CCNA-Security...
✓ Trả lời: Với những khách hàng thuộc các huyện tỉnh ở xa, trường hợp nhân viên CNTTShop không thể giao hàng được, Quý khách có thể báo CPN của bên mình tới lấy hàng hoặc CNTTShop sẽ ủy quyền cho 1 số đơn vị chuyển phát như VNPT, Viettel, hoặc 1 số đơn vị chuyển phát có uy tín khác.
✓ Trả lời: Đến với CNTTShop, quý khách sẽ được hỗ trợ hoàn toàn MIỄN PHÍ kể từ khi khảo sát, xây dựng danh mục thiết bị cho đến khi triển khai, nghiệm thu dự án với đội ngũ nhân viên giàu kinh nghiệm, từng tham dự nhiều dự án lớn trong các tập đoàn lớn như Viettel, VNPT, EVN, Mytel – Myanma, Unitel – Lào...

Thiết bị mạng Switch Cisco Nexus N3K-C3164Q-40GE 64 QSFP+ ports, 2RU switch

Thiết bị mạng switch Cisco Nexus N3K-C3164Q-40GE thuộc dòng sản phẩm Cisco Nexus 3000 series. Thiết bị mạng switch Cisco N3K-C3164Q-40GE được thiết kế để phù hợp layer 2 và layer 3. Switch Cisco N3K-C3164Q-40GE cung cấp 64 QSFP+ ports, 2RU switch cho các kết nối tại các trung tâm dữ liệu hay trong công nghiệp. Switch Cisco Nexus N3K-C3164Q-40GE sử dụng các cổng 10G và 40G, sử dụng hệ điều hành Cisco® NX-OS cung cấp các kết nối tốc độ cao, phù hợp với tát cả các chuẩn công nghiệp và datacenter.

Những lợi ích mà thiết bị mạng cisco Nexus N3K-C3164Q-40GE mang lại:

- Cung cấp thông lượng lên tới 5.12 Tbps ở layer 2 và layer 3, truyền tải lên tới 3.8 tỉ gói dữ liệu trên 1 giây.
- Sử dụng công nghệ Virtual port-channel (vPC) để thay thế cho giao thức Spanning Tree (STP) ở lớp 2. Công nghệ vPC cho phép tối đa hóa băng thông và đơn giản hóa kiến trúc mạng lớp 2 mà không cần thay đổi mô hình quản lý và triển khai hiện tại.
- Sử dụng định tuyến đa đường (ECMP) cho phép sử dụng thiết kế fat-tree ở layer 3 giúp giảm thiểu sự tắc nghẽn mạng, tăng khả năng phục hồi mạng và khả năng phân chia thành các mạng nhỏ.
- Tính năng khởi động nhanh sử dụng công nghệ Service Software Upgrade (ISSU) and Fast Reboot capabilities.
- Sử dụng nguồn và quạt dạng module hot swappable cho phép thay thế hay nâng cấp mà không phải tắt thiết bị.
- Sử dụng công nghệ Power-on auto provisioning (POAP) cho phép vô hiệu hóa khởi động và cấu hình switch, giảm đáng kể thời gian khởi động
- Sử dụng công nghệ Embedded Event Manager (EEM) and Python cho phép tự động hóa và quản lý từ xa.
- Sử dụng công nghệ quản lý thời gian thực trên mỗi cổng vật lý và trên từng hàng đợi, cho phép theo dõi giám sát các lượng truy cập và các gói tin ngay tại thời điểm hiện tại.
-  Precision Time Protocol (PTP; IEEE 1588) cho phép đồng bộ hóa chính xác mối tương quan dữ liệu với các sự kiện xáy ra trong mạng và hệ thống.
- Hỗ trợ các giao thức định tuyến unicast và  multicast bao gồm Border Gateway Protocol (BGP), Open Shortest Path First (OSPF), Enhanced Interior Gateway Routing Protocol (EIGRP), Routing Information Protocol Version 2 (RIPv2), Protocol-Independent Multicast sparse mode (PIM-SM), Source-Specific Multicast (SSM), and Multicast Source Discovery Protocol (MSDP)

Thiết bị mạng Switch Cisco Nexus N3K-C3164Q-40GE 64 QSFP+ ports

Thông số kỹ thuật :

Description

Specification

Physical

-  2 RU fixed form-factor switch

-  64 QSFP+ ports; each supports native 40 Gigabit Ethernet and 4 x 10 Gigabit Ethernet modes

-  2 redundant power supplies

-  3+1 redundant fans

-  Management, console, and USB flash-memory ports

Performance

-  5.12 Tbps switching capacity

-  Forwarding rate up to 3.8 bpps

-  Line-rate traffic throughput (both Layer 2 and 3) on all ports

-  Configurable maximum transmission units (MTUs) of up to 9216 bytes (jumbo frames)

Hardware tables and scalability

Number of VLANS

MSTP: 4096

Number of spanning-tree instances

MSTP: 64

RPVST+: 507

Number of access control list (ACL) entries

4000 to 16000 ingress

1000 to 4000 egress

Routing table

Maximum number of longest prefix match (LPM) routes 128,000

Maximum number of IP host entries 120,000

Maximum number of MAC address entries 96,000

Number of EtherChannels

256

Number of ports per EtherChannel

32

Buffer size

48 MB shared

System memory

16 GB

Power

Frequency

50 to 60 Hz

Power supply types

AC

Typical operating power

803 Watts (W) with SR4 optics at 100% load; 2 PSUs

Maximum power

1100 Watts (W)

AC PSUs

-  Input voltage

-  Frequency

-  Efficiency

-  200 to 240 VAC

-  50 to 60 Hz

-  93% at 220V

Typical heat dissipation

2739 BTU/hr (with SR4 optics at 100% load)

Maximum heat dissipation

3753 BTU/hr

Cooling

Port-side intake and port-side exhaust options

Port-side intake: Yes

Port-side exhaust: Post FCS

Dimensions

-  Dimensions (height x width x depth)

3.48 x 17.41 x 22.32in. (88.4 x 442 x 566 mm)

Environment

Weight

37 lb (16.8kg)

Operating temperature

32 to 104°F (0 to 40°C)

Storage temperature

-40 to 158°F (-40 to 70°C)

Operating relative humidity

-  10 to 85% noncondensing

-  Up to 5 days at maximum (85%) humidity

Recommend ASHRAE data center environment

Storage relative humidity

5% to 95% noncondensing

Altitude

0 to 10,000 ft (0 to 3000m)

Các module quang cisco 4G sử dụng cho thiết bị mạng cisco N3K-C3164Q-40GE:

QSFP-40G-SR-BD

Cisco QSFP40G BiDi Short-reach Transceiver

QSFP-40GE-LR4

40GBASE-LR4 QSFP+ transceiver module for SMF, 4 CWDM lanes in 1310 nm window Muxed inside module, duplex LC connector, 10 km reach

QSFP-40G-CSR4

QSFP 4 x 10GBASE-SR transceiver module, MPO, 300m

QSFP-40G-SR4

40GBASE-SR4 QSFP Transceiver Module with MPO Connector

QSFP-H40G-AOC1M

QSFP 40G Active Optical Cable 1m

QSFP-H40G-AOC2M

QSFP 40G Active Optical Cable 2m

QSFP-H40G-AOC3M

QSFP 40G Active Optical Cable 3m

QSFP-H40G-AOC5M

QSFP 40G Active Optical Cable 5m

QSFP-H40G-AOC7M

QSFP 40G Active Optical Cable 7m

QSFP-H40G-AOC10M

QSFP 40G Active Optical Cable 10m

QSFP-4x10G-AOC1M*

QSFP to 4 x SFP 10Gbps Active Optical Cable 1m

QSFP-4x10G-AOC2M*

QSFP to 4 x SFP 10Gbps Active Optical Cable 2m

QSFP-4x10G-AOC3M*

QSFP to 4 x SFP 10Gbps Active Optical Cable 3m

QSFP-4x10G-AOC5M*

QSFP to 4 x SFP 10Gbps Active Optical Cable 5m

QSFP-4x10G-AOC7M*

QSFP to 4 x SFP 10Gbps Active Optical Cable 7m

QSFP-4x10G-AOC10M*

QSFP to 4 x SFP 10Gbps Active Optical Cable 10m

QSFP-H40G-CU1M

40GBASE-CR4 Passive Copper Cable, 1m

QSFP-H40G-CU3M

40GBASE-CR4 Passive Copper Cable, 3m

QSFP-4SFP10G-CU1M

QSFP to 4xSFP10G Passive Copper Splitter Cable, 1m

QSFP-4SFP10G-CU3M

QSFP to 4 x SFP 10-Gbps passive copper splitter cable, 3m

QSFP-4SFP10G-CU5M

QSFP to 4xSFP10G Passive Copper Splitter Cable, 5m

Các loại nguồn sử dụng cho switch cisco N3K-C3164Q-40GE:

N9K-PAC-1200W

Nexus 3164 1200W AC Power Supply, Port side intake

Các loại Fan sử dụng cho switch cisco N3K-C3164Q-40GE:

N9K-C9300-FAN3

Nexus 3164 Fan Module, Port side intake

License sử dụng cho switch cisco N3K-C3164Q-40GE:

N3K-LAN1K9

Nexus 3164 Layer 3 LAN Enterprise License

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #N3K-C3164Q-40GE ?

Có 0 bình luận:
Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Tuấn
0906 051 599
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Vũ Thị Kim Dung
0967 415 023
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile
Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2020 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.