JL261A Switch Aruba 2930F 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP Uplink

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL261A 2930F 24 RJ-45 PoE+ 370W autosensing 10/100/1000 ports, 4 SFP 1G ports
Mã sản phẩm: JL261A
Tình trạng: Còn Hàng

Cam Kết Bán Hàng

✓ Đầy Đủ CO/CQ

✓ Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

✓ Giao Hàng Trên Toàn Quốc

✓ Sản Phẩm Chính Hãng™ 100%

✓ Cam Kết Giá Rẻ Nhất Thị Trường

✓ Bảo Hành, Đổi Trả Nhanh Chóng

✓ Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp, Nhiệt Tình

CNTTShop.vn - Trên 10 năm Uy tín cung cấp Thiết bị mạng & Dịch vụ Giải pháp mạng trên toàn quốc.

NTT03, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội. Số 31B, Đường 1, Phường An Phú, Quận 2 (Thủ Đức), TP HCM.

Switch Aruba JL261A 2930F 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP Uplink

Aruba Part Number     : JL261A
List Price                     : $2,855

Bảo hành                     : 12 tháng
Made In                       : China 
Stock                           : Liên hệ

Mô tả sản phẩm

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL261A cung cấp 24 RJ-45 autosensing 10/100/1000 PoE+ ports (IEEE 802.3 Type 10BASE-T, IEEE 802.3u Type 100BASE-TX, IEEE 802.3ab Type 1000BASE-T, IEEE 802.3at PoE+); Duplex: 10BASE-T/100BASE-TX: half or full; 1000BASE-T: full only, 4 SFP 

View Datasheet JL261A 

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL261A được tăng cường bảo mật bằng cách sử dụng các công nghệ virtual LANs, link aggregation, hoặc IGMP Snooping boost uplink performance, và loop prevention enhances network reliability. Switch Aruba JL261A​ sử dụng điện AC 220V.

Switch Aruba JL261A 2930F 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP Uplink

Thiết bị chuyển mạch JL261A 2930F 24G PoE+ 4SFP Switch thiết bị mạng switch aruba network  JL261A  chính hãng cho phép dễ dàng quản lý ngay cả bởi người dùng không biết kỹ thuật thông qua giao diện Wed trực quan, hỗ trợ HTTP và HTTP Secure (HTTPS)

Thông số kỹ thuật chi tiết của switch​ Aruba ​JL261A:

I/O ports and slots

24 RJ-45 autosensing 10/100/1000 PoE+ ports (IEEE 802.3 Type 10BASE-T, IEEE 802.3u Type 100BASE-TX, IEEE 802.3ab Type 1000BASE-T, IEEE 802.3at PoE+); Duplex: 10BASE-T/100BASE-TX: half or full; 1000BASE-T: full only

4 SFP

Additional ports and slots

1 dual-personality (RJ-45 or USB micro-B) serial console port

Physical characteristics

Dimensions: 17.42(w) x 11.98(d) x 1.73(h) in (44.25 x 30.42 x 4.39 cm) (1U height)
Weight: 8.6 lb (3.9 kg)

Memory and processor

Dual Core ARM Coretex A9 @ 1016 MHz, 1 GB DDR3 SDRAM; Packet buffer size: 12.38 MB 4.5MB Ingress/7.875MB Egress, 4 GB eMMC

Mounting and enclosure Mounts in an EIA-standard 19-inch telco rack or equipment cabinet (rack-mounting kit available); Horizontal surface mounting; Wall mounting
Performance

1000 Mb Latency < 3.8 µs (64-byte packets)
Throughut up to 41.7 Mpps
Switching capacity: 56 Gbps
MAC address table size: 32768 entries

Environment

Operating temperature: 32°F to 113°F (0°C to 45°C)
Operating relative humidity: 5% to 95%, noncondensing
Nonoperating/Storage temperature:-40°F to 158°F (-40°C to 70°C)
Nonoperating/Storage relative humidity:15% to 95% @ 149°F (65°C), noncondensing
Altitude: up to 10,000 ft (3 km)
Acoustic: Power: 54.1 dB, Pressure: 40.6 dB

Electrical characteristics

Frequency: 50/60 Hz
Maximum heat dissipation:1518 BTU/hr (1601.49 kJ/hr)
Voltage: 100 - 240 VAC, rated
Maximum power rating: 445 W
Idle power: 36.8 W
PoE power: 370 W PoE+
Notes: Maximum power rating and maximum heat dissipation are the worst-case theoretical : maximum numbers provided for planning the infrastructure with fully loaded PoE (if equipped), 100% traffic, all ports plugged in, and all modules populated

Safety UL 60950-1, 2nd Edition; EN 60950-1:2006 +A11:2009 +A1:2010 +A12:2011+A2:2013; IEC 60950-1:2005 +A1:2009 +A2:2013; CSA 22.2 No. 60950-1-07 2nd; EN 60825-1:2007 / IEC 60825-1:2007 Class 1
Emissions

EN 55022:2010/CISPR 22 Class A; FCC CFR 47 Part 15 Class A; VCCI Class A; ICES-003 Class A; CNS 13438

Management Aruba AirWave Network Management; IMC – Intelligent Management Center; Command-line interface; Web browser; Configuration menu; SNMP manager; Telnet; RMON1; FTP; Out-of-band management (serial RS-232C or micro USB), aruba switch default enable password, aruba switch configuration guide

Các tính năng hỗ trợ trên switch Aruba ​JL261A

Unified Wired and Wireless
  • Dynamic segmentation
  • Supports unified wired and wireless policies
  • Switch auto-configuration
  • User role
  • Static IP Visibility
Software-defined networks REST APIs and OpenFlow
Quality of Service (QoS)
  • Traffic prioritization (IEEE 802.1p)
  • Layer 4 prioritization
  • Class of Service (CoS)
  • Rate limiting
  • Large buffers
  • Unknown Unicast Rate Limiting
Connectivity
  • Flexible 10 Gb/s Ethernet connectivity
  • Auto-MDIX
  • IPv6
    • IPv6 host
    • Dual stack (IPv4 and IPv6).
    • MLD snooping
    • IPv6 ACL/QoS
    • IPv6 routing
    • Security
Performance and efficiency
  • Energy-efficient design delivers power savings
    • 80 PLUS Silver Certified power supply
    • Energy-efficient Ethernet (EEE) support
  • Designed with the latest Aruba ProVision ASIC
  • Selectable queue configurations
  • Stacking topology
    • Virtual Switching Framework (VSF) front plane stacking creates one virtual resilient switch from up to eight* switches
    • Ring topology supports up to an 8-member stack
    • Virtualized switching provides simplified management as the switches act as a single chassis when stacked
Convergence
  • IP multicast snooping and IGMP
  • IEEE 802.1AB Link Layer Discovery Protocol (LLDP)
  • LLDP-MED (Media Endpoint Discovery)
  • IP multicast routing
  • Local MAC Authentication
  • Protocol Independent Multicast for IPv6
Resiliency and high availability
  • IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree
  • IEEE 802.3ad link-aggregation-control protocol (LACP) and port trunking
  • Virtual Router Redundancy Protocol (VRRP)
  • SmartLink
  • SNMPv1, v2, and v3
Simplified configuration and management
  • SNMPv1, v2, and v3
  • Zero-Touch ProVisioning (ZTP)
  • Flexible management with same hardware
  • Aruba Central support
  • Built-in programmable and easy to use REST API interface
  • Out-of-band Ethernet management port
Manageability
  • Dual flash images
  • Friendly port names
  • Find-Fix-Inform
  • Multiple configuration files
  • Software updates
  • RMON, XRMON, and sFlow
  • Troubleshooting
  • Uni-Directional Link Detection (UDLD)
  • IP SLA for voice
Layer 2 switching
  • Jumbo packet support
  • IEEE 802.1v protocol VLANs
  • Rapid Per-VLAN Spanning Tree (RPVST+)
  • GVRP and MVRP
  • VLAN support and tagging
  • VxLAN
Layer 3
  • DHCP server
  • Static IP routing
  • 256 static and 10,000 RIP route
  • Routing Information Protocol (RIP)
  • Access OSPF
  • Policy-based routing
Security
  • Control Plane Policing set rate limit on control protocols to protect CPU overload from DOS attacks
  • Multiple user authentication methods
    • IEEE 802.1X
    • Web-based authentication
    • Supports MAC-based authentication
  • Authentication flexibility
    • Multiple IEEE 802.1X users per port
    • Concurrent IEEE 802.1X, Web, and MAC authentication schemes per port
  • Access control lists (ACLs)
  • Source-port filtering
  • RADIUS/TACACS+
  • Secure shell
  • Secure Sockets Layer (SSL)
  • Port security
  • MAC address lockout
  • Secure FTP
  • Switch management logon security
  • STP BPDU port protection
  • DHCP protection
  • Dynamic ARP protection
  • Dynamic IP lockdown
  • STP Root Guard
  • Identity-driven ACL
  • Per-port broadcast throttling
  • Private VLAN
  • Open authentication role
  • Critical authentication role
  • MAC pinning
Monitor and diagnostics Digital optical monitoring of SFP+ and 1000BASE-T transceivers

Các loại Module quang HP được sử dụng cho switch Aruba ​JL261A:

J4858C HPE X121 1G SFP LC SX Transceiver
J4859C HPE X121 1G SFP LC LX Transceiver
J4860C HPE X121 1G SFP LC LH Transceiver
J8177C HPE X121 1G SFP RJ45 T Transceiver
J9054C HPE X111 100M SFP LC FX Transceiver
J4858D Aruba 1G SFP LC SX 500m OM2 MMF Transceiver
J4859D Aruba 1G SFP LC LX 10km SMF Transceiver
J4860D Aruba 1G SFP LC LH 70km SMF Transceiver
J8177D Aruba 1G SFP RJ45 T 100m Cat5e Transceiver
J9054D Aruba 100M SFP LC FX 2km MMF Transceiver

★ Sản phẩm JL261A có phải chính hãng không?

✓ Trả lời: Sản phẩm JL261A CNTTShop.vn bán ra là hàng chính hãng có đầy đủ giấy tờ nhập khẩu, chứng nhận chất lượng sản phẩm CO,CQ chính hãng. Bảo hành chính hãng, chế độ bảo hành nhanh gọn.

★ Giá bán JL261A có cạnh tranh không?

✓ Trả lời: Cam kết giá sản phẩm JL261A cạnh tranh thấp nhất thị trường. Phương thức và quy trình thanh toán tiện lợi an toàn mang đến sự hài lòng tới khách hàng.

★ Mua JL261A có giao hàng toàn quốc 24/7?

✓ Trả lời: Khách hàng của CNTTShop đa dạng trong nhiều lĩnh vực, trên toàn quốc và ở nước ngoài. Từng tham gia cung cấp thiết bị và dịch vụ các dự án trong các tập đoàn lớn như Viettel, VNPT, EVN, Mytel – Myanma, Unitel – Lào...

★ Hỗ trợ kỹ thuật JL261A chuyên nghiệp không?

✓ Trả lời: Với đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm có các chứng chỉ chuyên môn về Network như CCNA, CCNP, JNCIA-Junos, MCSA, CCNA-Security... Luôn sẵn sàng hỗ trợ nhiệt tình tới khách hàng 24/7.

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #JL261A ?

Có 12 bình luận:
T
Tiên
Báo giá cho mình 1 chiếc Switch Aruba JL261A vào mail
2 tháng
L
Nam LêQuản trị viên

Cảm ơn bạn đã quan tâm sản phẩm của CNTTShop . Báo giá của 1 chiếc Switch Aruba JL261A  đã được gửi cho bạn qua mail, bạn vui lòng check mail nhé.

S
Giáng Son
Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL261A mình muốn cấu hình làm core switch được không shop nhỉ?
6 tháng
V
Quang VinhQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL261A hoạt động ở layer 3, có thể làm core switch nhé bạn.

D
Dũng
Thiết bị chuyển mạch Aruba JL261A có thể quản lý và cấu hình trên điện thoai như dòng sản phẩm Instant on của Aruba không nhỉ?
6 tháng
V
Quang VinhQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL261A có thể quản lý, cấu hình qua trình duyệt web browser, dòng lệnh trên điện thoại nhé bạn.

G
Giang
Tư vấn mình một vài mã module Quang 1G của HPE chạy được cho Switch Aruba JL261A giúp mình nhé, mã nào sẵn hàng mình cần lấy luôn.
6 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Bên shop đang sẵn các mã 1G sau, bạn tham khảo thêm nhé:

J4858D Aruba 1G SFP LC SX 500m OM2 MMF Transceiver
J4859D Aruba 1G SFP LC LX 10km SMF Transceiver
J4860D Aruba 1G SFP LC LH 70km SMF Transceiver
H
Huyền
Thiết bị chuyển mạch Aruba JL261A chạy được full 24 cổng PoE không shop, Công suất thế nào nhỉ?
6 tháng
V
Quang VinhQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL261A cung cấp PoE lên tới 30W mỗi cổng, với công suất tối đa 370W nhé bạn.

M
Minh
Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL261A 2930F có chạy nguồn DC được không admin?
6 tháng
C
CNTTShopAdmin

Chào anh/chị, thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL261A không hỗ trợ nguồn DC ạ.

V
Vinh
Thiết bị chuyển mạch Aruba JL261A bảo hành như thế nào vậy shop
7 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Aruba Switch JL261A được bảo hành tại CNTTSHOP 12 tháng lỗi 1 đổi 1 bạn nhé.

H
Huân

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL261A sử dụng bao nhiêu cổng downlink vậy cnttshop?

7 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

JL261A Switch Aruba cung cấp 24 cổng downlink tốc độ 1G bạn nhé.

D
Đạo
Cho mình xin thông số Memory and processor của Switch Aruba JL261A qua mail, thanks
7 tháng
Q
Thúy QuỳnhQuản trị viên

Thông số Memory and processor của Switch Aruba JL261A đã gửi qua mail của bạn, bạn check mail nhé.

K
Khu
MÌnh có module J9054C , không biết có sử dụng được cho con switch Aruba ​JL261A không cnttshop
7 tháng
H
Thu HiềnQuản trị viên

module J9054C hoàn toàn có thể dùng được cho switch Aruba ​JL261A nhé bạn

Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Tuấn
0906 051 599
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Kim Dung
0967 415 023
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile

CNTTShop.vn là Premium Distributor của hãng Allied Telesis và là Đối Tác của Cisco Systems VN.
Copyright @ 2017-2021 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.

Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2021 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.