CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VIỆT THÁI DƯƠNG
Logo CNTTShop.vn

Hotline: 0868 142 066

NTT03, Line 1, Thống Nhất Complex, Thanh Xuân, Hà Nội.
Danh mục sản phẩm

Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L 16x GE, PoE+ 120W, 2x SFP Uplink

Thiết bị chuyển mạch Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L cung cấp một bộ tính năng ở lớp 2 toàn diện để đáp ứng được mọi yêu cầu kết nối trong hệ thống mạng doanh nghiệp SMB. Cisco C1000-16P-E-2G-L có thiết kế nhỏ gọn, cơ chế vận hành linh hoạt, giao diện quản trị trực quan, quản lý năng lượng thông minh, hỗ trợ cấp nguồn PoE, là thiết bị lý tưởng để triển khai các giải pháp IoT, Wifi, Camera

✓ Mã sản phẩm: C1000-16P-E-2G-L
✓ Tình trạng: Còn Hàng
C1000-16P-E-2G-L Datasheet

So sánh với các sản phẩm Switch khác:

Cam Kết Bán Hàng

✓ Đầy Đủ CO/CQ

✓ Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

✓ Giao Hàng Trên Toàn Quốc

✓ Sản Phẩm Chính Hãng™ 100%

✓ Cam Kết Giá Rẻ Nhất Thị Trường

✓ Bảo Hành, Đổi Trả Nhanh Chóng

✓ Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp, Nhiệt Tình

CNTTShop.vn - Trên 10 năm Uy tín cung cấp Thiết bị mạng & Dịch vụ Mạng trên toàn quốc.

NTT03, Thống Nhất Complex, Thanh Xuân, Hà Nội. Số 31B, Đường 1, Phường An Phú, Quận 2 (Thủ Đức), TP HCM.

Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L

C1000-16P-E-2G-L là thiết bị chuyển mạch layer 2 dòng C1000 của hãng Cisco, được quản lý cố định, thiết kế phù hợp với các kết nối mạng doanh nghiệp vừa và nhỏ. Thiết bị được trang bị 16 cổng RJ45 tốc độ 1GbE, 2 cổng kết nối quang tốc độ 1 GbE tương thích Singlemode và Multimode đáp ứng được rất nhiều giải pháp kết nối hệ thống

Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L with 16 port RJ45, 2 uplink SFP, PoE+ 120W

Cisco C1000-16P-E-2G-L hỗ trợ các nền tảng quản trị khác nhau như Console CLI, WEB Interface và các công cụ các công cụ truy cập từ xa như Telnet, SSH giúp các kỹ thuật viên dễ dàng hơn trong quá trình cài đặt, phát hiện và khắc phục sự cố. Đặc biệt, Cisco C1000-16P-E-2G-L được trang bị cổng  Console Mini USB giúp linh hoạt hơn trong nhiều tình huống cấu hình thiết bị.

Thông số kỹ thuật Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L (Specifications)

Datasheet Cisco C1000-16P-E-2G-L

Description

Performance

Hardware
Interface 16x Ports 10/100/1000 Ethernet PoE+ ports and 120 PoE budget, 2x 1G SFP uplinks with external PS
Console ports
  • 1x RJ-45 Ethernet
  • 1x USB mini-B
  • 1x USB-A port for storage and Bluetooth console
Indicator LEDs
  • Per-port status: link integrity, disabled, activity
  • System status: system
Dimensions (WxDxH in inches) 10.56 x 8.26x 1.73
Weight 1.42

Memory and processor

CPU

ARM v7 800 MHz

DRAM

512 MB

Flash memory

256 MB

Performance

Forwarding bandwidth

18 Gbps

Switching bandwidth

36 Gbps

Forwarding rate
(64‑byte L3 packets)

26.78 Mpps

Unicast MAC addresses

16000

IPv4 unicast direct routes

542

IPv4 unicast indirect routes

256

IPv6 unicast direct routes

414

IPv6 unicast indirect routes

128

IPv4 multicast routes and IGMP groups

1024

IPv6 multicast groups

1024

IPv4/MAC security ACEs

600

IPv6 security ACEs

600

Maximum active VLANs

256

VLAN IDs available

4094

Maximum STP instances

64

Maximum SPAN sessions 4
MTU-L3 packet 9198 bytes
Jumbo Ethernet frame 10,240 bytes
Dying Gasp Yes

Electrical

Power

Use the supplied AC power cord to connect the AC power connector to an AC power outlet

Voltage (auto ranging) 110 to 220V AC in
Frequency 50 to 60 Hz
Current 0.24A to 0.28A
Power rating (maximum consumption) 0.19 kVA
PoE Support Yes
Total PoE 120W

Option Sử Dụng Cho C1000-16P-E-2G-L

Module quang 1GE SFP Cisco

Module quang Cisco SFP GLC-LH-SMD 1000BASE-LX/LH Transceiver module, Single Mode, 1310nm, DOM, 10KM

#GLC-LH-SMD

List Price:$995

Module quang Cisco GLC-T SFP 1000BASE-T RJ-45 100m Optic Transceiver

#GLC-T

List Price:$395

Xem thêm
Module quang 1GE OEM Cisco

Module quang OEM Multimode SFP-1G-MM 1.25G SFP 850nm 550m MMF LC sử dụng cho switch, router Cisco, Juniper, Fortinet, HPE...

#SFP-1G-MM

List Price: Updating...

Module quang OEM Single mode SFP-1G-20KM 1.25G 1310nm 20km Dual LC sử dụng cho các thiết bị switch, router Cisco, Juniper, HPE, Fortinet...

#SFP-1G-20KM

List Price: Updating...

Xem thêm

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: C1000-16P-E-2G-L ?

Có 46 bình luận:
K
Kiệt
Shop ơi cho mình hỏi các tính năng an ninh chống lại mối đe dọa không gian mạng của Cisco nào được hỗ trợ trên thiết bị chuyển mạch Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L vậy ? Tư vấn mình với
7 tháng
T
Diệu ThúyQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L có các tính năng an ninh chống lại mối đe dọa không gian mạng của Cisco như : bảo mật cổng (Port-security), theo dõi giao thức cấu hình máy chủ động (DHCP) và kiểm tra ARP động ạ.

T
Đường Tú
Thiết bị Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L có hỗ trợ tính năng chống sét đánh không bạn?
9 tháng
A
Quỳnh AnhQuản trị viên

Thiết bị switch Cisco Catalyst 1000 Series có tính năng chống sét lan truyền để bảo vệ các thiết bị trong hệ thống mạng mà không gây thiệt hại.

P
Phước
Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L sử dụng tính năng bảo mật nào không shop?
9 tháng
T
Diệu ThúyQuản trị viên

Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L sử dụng tính năng bảo mật như : bảo mật cổng (Port-security), theo dõi giao thức cấu hình máy chủ động (DHCP) và kiểm tra ARP động ạ

T
Tuyên
Thiết bị chuyển mạch Cisco C1000-16P-E-2G-L có những phụ kiện nào đi kèm vậy?
9 tháng
T
Diệu ThúyQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Cisco C1000-16P-E-2G-L có dây nguồn đi kèm thôi ạ.

H
Hưng
Thiết bị Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L có tai rack không shop?
9 tháng
T
Diệu ThúyQuản trị viên

Thiết bị Switch Cisco C1000-16P-E-2G-L không có tai rack đi kèm anh nhé.

Bạn cần báo giá tốt nhất!

Hỗ trợ kinh doanh
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Kim Dung
0967 415 023
Ms. Quý
096 350 6565
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Hằng
0862.323.559
Ms. Thảo
0358 265 666
Ms. Lan Anh
0862 158 859

Hỗ trợ kỹ thuật

Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370