JL356A Switch Aruba 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL356A 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP/SFP+ 1G/10G ports

Mã sản phẩm: JL356A
Tình trạng: Còn Hàng

Cam Kết Bán Hàng

✓ Đầy Đủ CO/CQ

✓ Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

✓ Giao Hàng Trên Toàn Quốc

✓ Sản Phẩm Chính Hãng™ 100%

✓ Cam Kết Giá Rẻ Nhất Thị Trường

✓ Bảo Hành, Đổi Trả Nhanh Chóng

✓ Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp, Nhiệt Tình

CNTTShop.vn - Trên 10 năm Uy tín cung cấp Thiết bị mạng & Dịch vụ Giải pháp mạng trên toàn quốc.

NTT03, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội. Số 31B, Đường 1, Phường An Phú, Quận 2 (Thủ Đức), TP HCM.

Switch Aruba JL356A 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink

Part Number 
List Price
: $
Giá bán
Bảo hành
Made In
Stock

Mô tả sản phẩm

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL356A cung cấp 24 RJ-45 autosensing 10/100/1000 PoE+ ports (IEEE 802.3 Type 10BASE-T, IEEE 802.3u Type 100BASE-TX, IEEE 802.3ab Type 1000BASE-T, IEEE 802.3at PoE+); Duplex: 10BASE-T/100BASE-TX: half or full; 1000BASE-T: full only, 4 SFP+ 1/10GbE ports; PHY-less 

View Datasheet JL357A

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL356A được tăng cường bảo mật bằng cách sử dụng các công nghệ virtual LANs, link aggregation, hoặc IGMP Snooping boost uplink performance, và loop prevention enhances network reliability. Switch Aruba JL356A​ sử dụng điện AC 220V.

Switch Aruba JL356A 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink

Thiết bị mạng  Aruba JL356A dụng cho việc cung cấp kết nối mạng LAN đến các máy tính làm việc và các thiết bị cần kết nối mạng như bộ phát không dây wifi, máy in, máy chủ, IP camera … Dòng switch Aruba JL356A tiết kiệm chi phí và rất hiệu quả cho việc cung cấp kết nối mạng, với mức tiêu thụ nguồn điện thấp.

 

Thông số kỹ thuật chi tiết của switch​ Aruba ​JL356A:

I/O ports and slots

24 RJ-45 autosensing 10/100/1000 PoE+ ports (IEEE 802.3 Type 10BASE-T, IEEE 802.3u Type 100BASE-TX, IEEE 802.3ab Type 1000BASE-T, IEEE 802.3at PoE+); Duplex: 10BASE-T/100BASE-TX: half or full; 1000BASE-T: full only

4 SFP+ 1/10GbE ports; PHY-less

Additional ports and slots 1 dual-personality (RJ-45 or USB micro-B) serial console port
Physical characteristics

Dimensions: 17.42(w) x 11.98(d) x 1.73(h) in (44.25 x 30.42 x 4.39 cm) (1U height)
Weight: 8.6 lb (3.9 kg)

Memory and processor

Dual Core ARM Coretex A9 @ 1016 MHz, 1 GB DDR3 SDRAM; Packet buffer size: 12.38 MB

4.5MB Ingress/7.875MB Egress, 4 GB eMMC

Mounting and enclosure Mounts in an EIA-standard 19-inch telco rack or equipment cabinet (rack-mounting kit available); Horizontal surface mounting; Wall mounting
Performance

1000 Mb Latency < 3.8 µs (64-byte packets)
10 Gb Latency < 1.6 µs (64-byte packets)
Throughut up to 95.2 Mpps
Switching capacity: 128 Gbps
MAC address table size: 16384 entries

Environment

Operating temperature: 32°F to 113°F (0°C to 45°C)
Operating relative humidity: 5% to 95%, noncondensing
Nonoperating/Storage temperature:-40°F to 158°F (-40°C to 70°C)
Nonoperating/Storage relative humidity:15% to 95% @ 149°F (65°C), noncondensing
Airflow direction: Side-to-side
Acoustic: Power: 54.1 dB, Pressure: 40.6 dB

Electrical characteristics

Frequency: 50/60 Hz
Maximum heat dissipation: 1518 BTU/hr (1601.49 kJ/hr)
Voltage: 100 - 240 VAC, rated
Maximum power rating: 445 W
Idle power: 36.8 W
PoE power: 370 W PoE+
Notes: Maximum power rating and maximum heat dissipation are the worst-case theoretical : maximum numbers provided for planning the infrastructure with fully loaded PoE (if equipped), 100% traffic, all ports plugged in, and all modules populated

Safety UL 60950-1 2nd Edition; EN 60950-1:2006 +A11:2009 +A1:2010 +A12:2011+A2:2013; IEC 60950-1:2005 +A1:2009 +A2:2013; CSA 22.2 No. 60950-1-07 2nd; EN 60825-1:2007 / IEC 60825-1:2007 Class 1
Emissions

VCCI Class A; CNS 13438; ICES-003 Class A; FCC CFR 47 Part 15, Class A ; EN 55022: 2010/CISPR-22, Class A

Management Aruba AirWave Network Management; IMC - Intelligent Management Center; Command-line interface; Web browser; Configuration menu; SNMP manager; Telnet; RMON1; FTP; Out-of-band management (serial RS-232C or micro USB)

Các tính năng hỗ trợ trên switch Aruba ​JL356A

Unified Wired and Wireless
  • Software-defined networks
  • Supports unified wired and wireless policies
  • Switch auto-configuration
  • User role
  • Static IP Visibility
Quality of Service (QoS)
  • Traffic prioritization (IEEE 802.1p)
  • Layer 4 prioritization
  • Class of Service (CoS)
  • Rate limiting
  • Large buffers
Connectivity
  • Flexible 10 Gb/s Ethernet connectivity
  • Auto-MDIX
  • IEEE 802.3at Power over Ethernet (PoE+)
  • IPv6
    • IPv6 host
    • Dual stack (IPv4 and IPv6).
    • MLD snooping
    • IPv6 ACL/QoS
    • IPv6 routing
    • Security
Performance and efficiency
  • Energy-efficient design delivers power savings
    • 80 PLUS Silver Certified power supply
    • Energy-efficient Ethernet (EEE) support
  • Designed with the latest Aruba ProVision ASIC
  • Selectable queue configurations
Convergence
  • IP multicast snooping and IGMP
  • IEEE 802.1AB Link Layer Discovery Protocol (LLDP)
  • LLDP-MED (Media Endpoint Discovery)
  • PoE and PoE+ allocations
  • Local MAC Authentication
Resiliency and high availability
  • IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree
  • IEEE 802.3ad link-aggregation-control protocol (LACP) and port trunking
  • SmartLink
Simplified configuration and management
  • SNMPv1, v2, and v3
  • Zero-Touch ProVisioning (ZTP)
  • Flexible management with same hardware
  • Aruba Central support
Manageability
  • Dual flash images
  • Friendly port names
  • Find-Fix-Inform
  • Multiple configuration files
  • Software updates
  • RMON, XRMON, and sFlow
  • Troubleshooting
  • Uni-Directional Link Detection (UDLD)
  • IP SLA for voice
Layer 2 switching
  • Jumbo packet support
  • IEEE 802.1v protocol VLANs
  • Rapid Per-VLAN Spanning Tree (RPVST+)
  • GVRP and MVRP
  • VLAN support and tagging
Layer 3
  • DHCP server
  • Static IP routing
  • 256 static and 2,000 RIP route
  • Routing Information Protocol (RIP)
Security
  • Multiple user authentication methods
    • IEEE 802.1X
    • Web-based authentication
    • Supports MAC-based authentication
  • Authentication flexibility
    • Multiple IEEE 802.1X users per port
    • Concurrent IEEE 802.1X, Web, and MAC authentication schemes per port
  • Access control lists (ACLs)
  • Source-port filtering
  • RADIUS/TACACS+
  • Secure shell
  • Secure Sockets Layer (SSL)
  • Port security
  • MAC address lockout
  • Secure FTP
  • Switch management logon security
  • STP BPDU port protection
  • DHCP protection
  • Dynamic ARP protection
  • Dynamic IP lockdown
  • STP Root Guard
  • Identity-driven ACL
  • Per-port broadcast throttling
Monitor and diagnostics Digital optical monitoring of SFP+ and 1000BASE-T transceivers

Các loại Module quang HP được sử dụng cho switch Aruba ​JL356A:

J4858D Aruba 1G SFP LC SX 500m OM2 MMF Transceiver
J4859D Aruba 1G SFP LC LX 10km SMF Transceiver
J4860D Aruba 1G SFP LC LH 70km SMF Transceiver
J8177D Aruba 1G SFP RJ45 T 100m Cat5e Transceiver
J9054D Aruba 100M SFP LC FX 2km MMF Transceiver
J9150D Aruba 10G SFP+ LC SR 300m OM3 MMF Transceiver
J9151D Aruba 10G SFP+ LC LR 10km SMF Transceiver
J9153D Aruba 10G SFP+ LC ER 40km SMF Transceiver
J9281D Aruba 10G SFP+ to SFP+ 1m Direct Attach Copper Cable
J9283D Aruba 10G SFP+ to SFP+ 3m Direct Attach Copper Cable
Option Sử Dụng Cho JL356A
Module quang SFP cho Aruba 2540

Module quang HPE J4860C 1990-4363 X121 1000BASE-LH SFP LC Duplex 1550nm 70km Single Mode Transceiver

#J4860C

List Price:$4,256

Module quang HP HPE J4859C 1990-3656 X121 1000BASE-LX SFP LC Duplex 1310nm 10km on Single Mode and 550m on Multi mode Transceiver

#J4859C

List Price:$956

Xem thêm
Module quang SFP+ cho Aruba 2540

HPE J9283B X242 10G SFP+ SFP+ 3m Direct Attach Copper Cable, HPE DAC Cable

#J9283B

List Price:$142

Phân phối J9281B HPE X242 10G SFP+ SFP+ 1m Direct Attach Copper Cable, HPE DAC cable

#J9281B

List Price:$100

Xem thêm

★ Sản phẩm JL356A có phải chính hãng không?

✓ Trả lời: Sản phẩm JL356A CNTTShop.vn bán ra là hàng chính hãng có đầy đủ giấy tờ nhập khẩu, chứng nhận chất lượng sản phẩm CO,CQ chính hãng. Bảo hành chính hãng, chế độ bảo hành nhanh gọn.

★ Giá bán JL356A có cạnh tranh không?

✓ Trả lời: Cam kết giá sản phẩm JL356A cạnh tranh thấp nhất thị trường. Phương thức và quy trình thanh toán tiện lợi an toàn mang đến sự hài lòng tới khách hàng.

★ Mua JL356A có giao hàng toàn quốc 24/7?

✓ Trả lời: Khách hàng của CNTTShop đa dạng trong nhiều lĩnh vực, trên toàn quốc và ở nước ngoài. Từng tham gia cung cấp thiết bị và dịch vụ các dự án trong các tập đoàn lớn như Viettel, VNPT, EVN, Mytel – Myanma, Unitel – Lào...

★ Hỗ trợ kỹ thuật JL356A chuyên nghiệp không?

✓ Trả lời: Với đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm có các chứng chỉ chuyên môn về Network như CCNA, CCNP, JNCIA-Junos, MCSA, CCNA-Security... Luôn sẵn sàng hỗ trợ nhiệt tình tới khách hàng 24/7.

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #JL356A ?

Có 15 bình luận:
Q
Phạm Quỳnh
Báo giá cho mình 1 chiếcSwitch Aruba JL356A vào mail quynhpham***@gmail.com
2 tháng
L
Nam LêQuản trị viên

Cảm ơn bạn đã quan tâm sản phẩm của CNTTShop . Báo giá của 1 chiếc Switch Aruba JL356A  đã được gửi cho bạn qua mail, bạn vui lòng check mail nhé.

T
Thanh
Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL356A 2540 24 Ports hỗ trợ được PoE+ cộng không nhỉ , mình có thiết bị cần nguồn 30W
3 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Thiết bị mạng Aruba JL356A 2540 24 Ports hỗ trợ Poe+ bạn nhé với tổng công suất lên tới 370W nhé.

 

T
Thiện
JL356A Switch Aruba 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink cho mình xem thông số kỹ thuật con thiết bị này nhé
4 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Thông số datasheet JL356A Switch Aruba 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink đã được gửi qua mail, chi tiết tại link dưới:

https://cnttshop.vn/storage/Datasheet/aruba/Switch/Aruba-2540-Switch-Series.pdf

D
Dũng
Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL356A 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP/SFP+ 1G/10G ports sản phẩm này bên shop có hỗ trợ cài đặt không
4 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL356A 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP/SFP+ 1G/10G ports  do Cnttshop cung cấp sẽ được hỗ trợ cài đặt cơ bản qua teamview miễn phí bạn nhé.

T
Thu
Mình có 1 cái Thiết bị chuyển mạch Aruba JL356A và sẵn module J9150D 10G liệu có chạy được với nhau không nhỉ?
4 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL356A và module J9150D 10G hoàn toàn tương thích với nhau bạn nhé.

T
Thuận
Mình muốn mua JL356A Switch Aruba 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink để cấu hình như core switch được không nhỉ?
4 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Bạn hoàn toàn cấu hình được JL356A Switch Aruba 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink thành core switch nhé.

K
Khánh
Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL356A có thể hỗ trợ tính năng gì của Layer 3 nhỉ shop?
7 tháng
N
Nam NguyễnQuản trị viên

Switch Aruba JL356A hỗ trợ các tính năng Layer 3 như sau:
- DHCP server
- Static IP routing
- 256 static and 2,000 RIP route
- Routing Information Protocol (RIP)

H
Hằng
JL356A Switch Aruba cho mình xin thông số của cổng uplink và downlink bạn nhé.
7 tháng
H
Anh HàoQuản trị viên

Thiêt bị chuyển mạch Switch Aruba JL356A có 24 cổng mạng tốc độ 10/100/100GB và 4 cổng uplink quang tốc độ 10GB bạn nhé.

Q
Quyền
Switch Aruba JL356A 2540 24 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink cót thể cấu hình trên điện thoại như dòng Instant on không shop nhỉ?
7 tháng
V
Quang VinhQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL356A không cấu hình được qua app Instant on nhưng có thể cấu hình qua web browser hoặc dòng lệnh trên điện thoại nhé bạn.

H
Hương
Shop phân phối J4859D Aruba 1G SFP LC LX 10km SMF Transceiver chyaj được cho Thiết bị chuyển mạch JL356A à, sẵn hàng không, gửi mình 5 con vào HCM
7 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Module J4859D Aruba đnag sẵn hàng nhé, kinh doanh bên em sẽ liên hệ để gửi hàng cho bạn nhé.

Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Tuấn
0906 051 599
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Kim Dung
0967 415 023
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile

CNTTShop.vn là Premium Distributor của hãng Allied Telesis và là Đối Tác của Cisco Systems VN.
Copyright @ 2017-2021 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.

Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2021 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.