JL357A Switch Aruba 2540 48 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL357A 2540 48 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP/SFP+ 1G/10G Ports

Mã sản phẩm: JL357A
Tình trạng: Còn Hàng

Cam Kết Bán Hàng

✓ Đầy Đủ CO/CQ

✓ Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

✓ Giao Hàng Trên Toàn Quốc

✓ Sản Phẩm Chính Hãng™ 100%

✓ Cam Kết Giá Rẻ Nhất Thị Trường

✓ Bảo Hành, Đổi Trả Nhanh Chóng

✓ Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp, Nhiệt Tình

CNTTShop.vn - Trên 10 năm Uy tín cung cấp Thiết bị mạng & Dịch vụ Giải pháp mạng trên toàn quốc.

NTT03, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội. Số 31B, Đường 1, Phường An Phú, Quận 2 (Thủ Đức), TP HCM.

Switch Aruba JL357A 2540 48 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink

Part Number 
List Price
: $
Giá bán
Bảo hành
Made In
Stock

Mô tả sản phẩm

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL357A cung cấp 48 RJ-45 autosensing 10/100/1000 PoE+ ports (IEEE 802.3 Type 10BASE-T, IEEE 802.3u Type 100BASE-TX, IEEE 802.3ab Type 1000BASE-T, IEEE 802.3at PoE+); Duplex: 10BASE-T/100BASE-TX: half or full; 1000BASE-T: full only, 4 SFP+ 1/10GbE ports; PHY-less .

View Datasheet JL357A

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL357A được tăng cường bảo mật bằng cách sử dụng các công nghệ virtual LANs, link aggregation, hoặc IGMP Snooping boost uplink performance, và loop prevention enhances network reliability. Switch Aruba JL357A ​ sử dụng điện AC 220V.

Switch Aruba JL357A 2540 48 Ports 10/100/1000 PoE+ 370W, 4 SFP+ Uplink

Switch Aruba JL357A cho phép dễ dàng quản lý ngay cả bởi người dùng không biết kỹ thuật thông qua giao diện Wed trực quan, hỗ trợ HTTP và HTTP Secure (HTTPS)

Thiết bị chuyển mạch Aruba JL357A 2540 48 port 1G PoE+ 4SFP+ Switch thiết bị mạng switch aruba network JL357A thiết kế theo chuẩn EIA 1U phù hợp với tất cả các loại tủ rack hoặc gắn trên tường.

Thông số kỹ thuật chi tiết của switch​ Aruba ​JL357A:

I/O ports and slots

48 RJ-45 autosensing 10/100/1000 PoE+ ports (IEEE 802.3 Type 10BASE-T, IEEE 802.3u Type 100BASE-TX, IEEE 802.3ab Type 1000BASE-T, IEEE 802.3at PoE+); Duplex: 10BASE-T/100BASE-TX: half or full; 1000BASE-T: full only
4 SFP+ 1/10GbE ports; PHY-less

Additional ports and slots 1 dual-personality (RJ-45 or USB micro-B) serial console port
Physical characteristics

Dimensions: 17.42(w) x 11.98(d) x 1.73(h) in (44.25 x 30.42 x 4.39 cm) (1U height)
Weight: 9.83 lb (4.46 kg)

Memory and processor

Dual Core ARM Coretex A9 @ 1016 MHz, 1 GB DDR3 SDRAM; Packet buffer size: 12.38 MB

4.5MB Ingress/7.875MB Egress, 4 GB eMMC

Mounting and enclosure Mounts in an EIA-standard 19-inch telco rack or equipment cabinet (rack-mounting kit available); Horizontal surface mounting; Wall mounting
Performance

1000 Mb Latency < 3.8 µs (64-byte packets)
10 Gb Latency < 1.6 µs (64-byte packets)
Throughut up to 112.0 Mpps
Switching capacity: 176 Gbps
MAC address table size: 16384 entries

Environment

Operating temperature: 32°F to 113°F (0°C to 45°C)
Operating relative humidity: 5% to 95%, noncondensing
Nonoperating/Storage temperature:-40°F to 158°F (-40°C to 70°C)
Nonoperating/Storage relative humidity:15% to 95% @ 149°F (65°C), noncondensing
Airflow direction: Side-to-side
Acoustic: Power: 55.7 dB, Pressure: 41.7 dB

Electrical characteristics

Frequency: 50/60 Hz
Maximum heat dissipation: 1566 BTU/hr (1652.13 kJ/hr)
Voltage: 100 - 240 VAC, rated
Maximum power rating: 459 W
Idle power: 48.6 W
PoE power: 370 W PoE+
Notes: Maximum power rating and maximum heat dissipation are the worst-case theoretical : maximum numbers provided for planning the infrastructure with fully loaded PoE (if equipped), 100% traffic, all ports plugged in, and all modules populated

Safety UL 60950-1 2nd Edition; EN 60950-1:2006 +A11:2009 +A1:2010 +A12:2011+A2:2013; IEC 60950-1:2005 +A1:2009 +A2:2013; CSA 22.2 No. 60950-1-07 2nd; EN 60825-1:2007 / IEC 60825-1:2007 Class 1
Emissions

VCCI Class A; CNS 13438; ICES-003 Class A; FCC CFR 47 Part 15, Class A ; EN 55022: 2010/CISPR-22, Class A

Management Aruba AirWave Network Management; IMC - Intelligent Management Center; Command-line interface; Web browser; Configuration menu; SNMP manager; Telnet; RMON1; FTP; Out-of-band management (serial RS-232C or micro USB)

Các tính năng hỗ trợ trên switch Aruba ​JL357A

Unified Wired and Wireless
  • Software-defined networks
  • Supports unified wired and wireless policies
  • Switch auto-configuration
  • User role
  • Static IP Visibility
Quality of Service (QoS)
  • Traffic prioritization (IEEE 802.1p)
  • Layer 4 prioritization
  • Class of Service (CoS)
  • Rate limiting
  • Large buffers
Connectivity
  • Flexible 10 Gb/s Ethernet connectivity
  • Auto-MDIX
  • IEEE 802.3at Power over Ethernet (PoE+)
  • IPv6
    • IPv6 host
    • Dual stack (IPv4 and IPv6).
    • MLD snooping
    • IPv6 ACL/QoS
    • IPv6 routing
    • Security
Performance and efficiency
  • Energy-efficient design delivers power savings
    • 80 PLUS Silver Certified power supply
    • Energy-efficient Ethernet (EEE) support
  • Designed with the latest Aruba ProVision ASIC
  • Selectable queue configurations
Convergence
  • IP multicast snooping and IGMP
  • IEEE 802.1AB Link Layer Discovery Protocol (LLDP)
  • LLDP-MED (Media Endpoint Discovery)
  • PoE and PoE+ allocations
  • Local MAC Authentication
Resiliency and high availability
  • IEEE 802.1s Multiple Spanning Tree
  • IEEE 802.3ad link-aggregation-control protocol (LACP) and port trunking
  • SmartLink
Simplified configuration and management
  • SNMPv1, v2, and v3
  • Zero-Touch ProVisioning (ZTP)
  • Flexible management with same hardware
  • Aruba Central support
Manageability
  • Dual flash images
  • Friendly port names
  • Find-Fix-Inform
  • Multiple configuration files
  • Software updates
  • RMON, XRMON, and sFlow
  • Troubleshooting
  • Uni-Directional Link Detection (UDLD)
  • IP SLA for voice
Layer 2 switching
  • Jumbo packet support
  • IEEE 802.1v protocol VLANs
  • Rapid Per-VLAN Spanning Tree (RPVST+)
  • GVRP and MVRP
  • VLAN support and tagging
Layer 3
  • DHCP server
  • Static IP routing
  • 256 static and 2,000 RIP route
  • Routing Information Protocol (RIP)
Security
  • Multiple user authentication methods
    • IEEE 802.1X
    • Web-based authentication
    • Supports MAC-based authentication
  • Authentication flexibility
    • Multiple IEEE 802.1X users per port
    • Concurrent IEEE 802.1X, Web, and MAC authentication schemes per port
  • Access control lists (ACLs)
  • Source-port filtering
  • RADIUS/TACACS+
  • Secure shell
  • Secure Sockets Layer (SSL)
  • Port security
  • MAC address lockout
  • Secure FTP
  • Switch management logon security
  • STP BPDU port protection
  • DHCP protection
  • Dynamic ARP protection
  • Dynamic IP lockdown
  • STP Root Guard
  • Identity-driven ACL
  • Per-port broadcast throttling
Monitor and diagnostics Digital optical monitoring of SFP+ and 1000BASE-T transceivers

Các loại Module quang HP được sử dụng cho switch Aruba ​JL357A:

J4858D Aruba 1G SFP LC SX 500m OM2 MMF Transceiver
J4859D Aruba 1G SFP LC LX 10km SMF Transceiver
J4860D Aruba 1G SFP LC LH 70km SMF Transceiver
J8177D Aruba 1G SFP RJ45 T 100m Cat5e Transceiver
J9054D Aruba 100M SFP LC FX 2km MMF Transceiver
J9150D Aruba 10G SFP+ LC SR 300m OM3 MMF Transceiver
J9151D Aruba 10G SFP+ LC LR 10km SMF Transceiver
J9153D Aruba 10G SFP+ LC ER 40km SMF Transceiver
J9281D Aruba 10G SFP+ to SFP+ 1m Direct Attach Copper Cable
J9283D Aruba 10G SFP+ to SFP+ 3m Direct Attach Copper Cable
Option Sử Dụng Cho JL357A
Module quang SFP cho Aruba 2540

Module quang HPE J4860C 1990-4363 X121 1000BASE-LH SFP LC Duplex 1550nm 70km Single Mode Transceiver

#J4860C

List Price:$4,256

Module quang HP HPE J4859C 1990-3656 X121 1000BASE-LX SFP LC Duplex 1310nm 10km on Single Mode and 550m on Multi mode Transceiver

#J4859C

List Price:$956

Xem thêm
Module quang SFP+ cho Aruba 2540

HPE J9283B X242 10G SFP+ SFP+ 3m Direct Attach Copper Cable, HPE DAC Cable

#J9283B

List Price:$142

Phân phối J9281B HPE X242 10G SFP+ SFP+ 1m Direct Attach Copper Cable, HPE DAC cable

#J9281B

List Price:$100

Xem thêm

★ Sản phẩm JL357A có phải chính hãng không?

✓ Trả lời: Sản phẩm JL357A CNTTShop.vn bán ra là hàng chính hãng có đầy đủ giấy tờ nhập khẩu, chứng nhận chất lượng sản phẩm CO,CQ chính hãng. Bảo hành chính hãng, chế độ bảo hành nhanh gọn.

★ Giá bán JL357A có cạnh tranh không?

✓ Trả lời: Cam kết giá sản phẩm JL357A cạnh tranh thấp nhất thị trường. Phương thức và quy trình thanh toán tiện lợi an toàn mang đến sự hài lòng tới khách hàng.

★ Mua JL357A có giao hàng toàn quốc 24/7?

✓ Trả lời: Khách hàng của CNTTShop đa dạng trong nhiều lĩnh vực, trên toàn quốc và ở nước ngoài. Từng tham gia cung cấp thiết bị và dịch vụ các dự án trong các tập đoàn lớn như Viettel, VNPT, EVN, Mytel – Myanma, Unitel – Lào...

★ Hỗ trợ kỹ thuật JL357A chuyên nghiệp không?

✓ Trả lời: Với đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm có các chứng chỉ chuyên môn về Network như CCNA, CCNP, JNCIA-Junos, MCSA, CCNA-Security... Luôn sẵn sàng hỗ trợ nhiệt tình tới khách hàng 24/7.

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #JL357A ?

Có 12 bình luận:
H
Hiếu Hoàng
Switch Aruba JL357A bên bạn có sẵn hàng k mình có thể qua xem trực tiếp sản phẩm không shop
2 tháng
L
Nam LêQuản trị viên

Cảm ơn bạn đã quan tâm sản phẩm của CNTTShop. Hiện tại Switch Aruba  JL357A bên mình đang sẵn hàng trong kho bạn nhé. Bạn có thể qua trực tiếp CNTTShop tại địa chỉ: NTT03, Line 1, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân – Thanh Xuân – Hà Nội để xem hàng nhé.

M
Mạnh
Switch Aruba JL357A thiết bị này mình muốn dùng làm core switch cấu hình trong tòa nhà được không nhỉ shop?
6 tháng
N
Nam NguyễnQuản trị viên

Switch Aruba JL357A có tính năng Layer 3 nên có thể làm Switch Core, tuy nhiên Switch này chỉ đáp ứng mo hình mạng doanh nghiệp cỡ vừa và nhỏ anh nhé.

M
Minh
Tư vấn giúp mình con module 1G được cho JL357A Switch Aruba 2540, loại module dùng dây mạng nhé shop.
6 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Bạn tham khảo module dưới đây nhé:

J8177D Aruba 1G SFP RJ45 T 100m Cat5e Transceiver
M
Mường
Thiết bị chuyển mạch Aruba JL357A có hỗ trợ tính năng cơ bản của layer 3 Static route không shop?
6 tháng
N
Nam NguyễnQuản trị viên

Switch Aruba JL357A có hỗ trợ tính năng Layer 3 Static Routing nhé bạn switch có các tính năng layer 3 như sau:
- DHCP server
- Static IP routing
- 256 static and 2,000 RIP route
- Routing Information Protocol (RIP)

M
Miền
Switch Aruba JL357A 2540 48 Ports cung cấp bao nhiêu cổng downlink và uplink vậy shop?
6 tháng
N
Nam NguyễnQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL357A 2540 có 48 cổng Downlink và 4 cổng Uplink SFP+ bạn nhé.

M
Mi
Cho mình xin giá module J4860C số lượng 4 cái, và 1 con switch JL357A gửi qua zalo giúp mình nhé, Thanks.
6 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Nhân viên kinh doanh sẽ liên hệ để báo giá tới bạn, Gọi 0862 323 559 (Ms Hằng) để tư vấn nhanh nhất.

N
Phạm Nga
JL357A Switch Aruba cung cấp PoE với tổng công suất lên tới bao nhiêu W vậy shop?
6 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL357A hỗ trợ PoE+ với tổng công suất lên tới 370W bạn nhé.

L
Pham Liên
Có thể dùng module của Cisco chạy cho thiết bị chuyển mạch Switch Aruba JL357A được không shop nhỉ?
6 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Module Cisco không thể sử dụng cho thiết bị chuyển mạch  Aruba JL357A  bạn nhé, bạn tham khảo các module tương thíc với Switch JL357A  tại đây: https://cnttshop.vn/storage/Datasheet/aruba/Switch/Aruba-2540-Switch-Series.pdf

T
Thuận
Switch Aruba JL357A có thể cấu hình trên giao diện nào vậy shop, tư vấn giúp mình
6 tháng
C
CNTTShopAdmin

Switch Aruba JL357A có thể cấu hình thông qua các giao diện: Aruba AirWave Network Management; IMC - Intelligent Management Center; Command-line interface; Web browser; Configuration menu; SNMP manager; Telnet; RMON1; FTP; Out-of-band management (serial RS-232C or micro USB)

S
Sinh
Bên shop có hỗ trợ cài đặt Switch Aruba JL357A nếu mua tại cửa hàng không nhỉ?
6 tháng
H
Vũ HằngQuản trị viên

Sản phẩm Switch Aruba JL357A do CNTTSHOP phân phối sẽ được hỗ trợ cài đặt cơ bản miễn phí bạn nhé.

Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Mr. Tuấn
0906 051 599
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Kim Dung
0967 415 023
Ms. Hoa
0868 142 066
Ms. Tuyên
0369 832 657
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370
Check giá trên mobile

CNTTShop.vn là Premium Distributor của hãng Allied Telesis và là Đối Tác của Cisco Systems VN.
Copyright @ 2017-2021 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.

Thanh toán online

CNTTShop.vn là đối tác của Cisco Systems Vietnam Ltd
Copyright @ 2017-2021 CNTTShop Ltd. | Viet Sun Technology Co., Ltd | All Rights Reserved.