CÔNG TY TNHH CÔNG NGHỆ VIỆT THÁI DƯƠNG
Logo CNTTShop.vn

Hotline: 0862 323 559

NTT03, Line 1, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân – Thanh Xuân – Hà Nội.
Danh mục sản phẩm

EX3400-48P Switch Juniper EX3400 48 Port PoE+ 4 SFP+ 2 QSFP+

Phân Phối Switch Juniper EX3400-48P (EX3400 48P) EX3400 48 Ports 10/100/1000BASE-T PoE+ 4 SFP+ 2 QSFP+ uplink ports 1 AC PSU JPSU-150-AC-AFO included chính hãng giá tốt

✓ Mã sản phẩm: EX3400-48P
✓ Tình trạng: Còn Hàng
EX3400-48P Datasheet

Cam Kết Bán Hàng

✓ Đầy Đủ CO/CQ

✓ Hỗ Trợ Đại Lý Và Dự Án

✓ Giao Hàng Trên Toàn Quốc

✓ Sản Phẩm Chính Hãng™ 100%

✓ Cam Kết Giá Rẻ Nhất Thị Trường

✓ Bảo Hành, Đổi Trả Nhanh Chóng

✓ Hỗ Trợ Kỹ Thuật Chuyên Nghiệp, Nhiệt Tình

CNTTShop.vn - Trên 10 năm Uy tín cung cấp Thiết bị mạng & Dịch vụ Mạng trên toàn quốc.

NTT03, Thống Nhất Complex, 82 Nguyễn Tuân, Thanh Xuân, Hà Nội. Số 31B, Đường 1, Phường An Phú, Quận 2 (Thủ Đức), TP HCM.

Switch Juniper EX3400-48P

Juniper Part Number 
List Price
: $
Giá bán
Bảo hành
Made In
Stock

Mô tả tổng quan

Thiết bị chuyển mạch Juniper EX3400-48P của Juniper cung cấp giải pháp hiệu năng cao, linh hoạt và hiệu quả chi phí cho các môi trường truy cập dữ liệu, thoại và video của doanh nghiệp.

EX3400-48P Switch Juniper EX3400 48 Port PoE+ 4 SFP+ 2 QSFP+

Thiết bị mạng Juniper EX3400-48P cũng hỗ trợ công nghệ Virtual Chassis của Juniper Networks, cho phép 10 thiết bị chuyển mạch được kết nối với nhau qua các cổng uplink và được quản lý như một thiết bị duy nhất, cung cấp một giải pháp khả mở và khả năng mở rộng để mở rộng môi trường mạng.

Thông số kỹ thuật Switch Juniper EX3400-48P

Physical Specifications
Dimensions (W x H x D) 17.4 x 1.72 x 13.8 in (44.2 x 4.4 x 35 cm)
Uplink Fixed 4 Port GbE (SFP) or 10GbE (SFP+) ports; 2 x 40G QSFP+ ports
Environmental Ranges + Operating temperature: 32° to 113° F (0° to 45° C)
+ Storage temperature: -40° to 158° F (-40° to 70° C)
+ Operating altitude: up to 10,000 ft (3048 m)
+ Nonoperating altitude: up to 16,000 ft (4877 m)
+ Relative humidity operating: 10% to 85% (noncondensing)
+ Relative humidity nonoperating: 0% to 95% (noncondensing)
Hardware Specifications
Switching Engine Model Store and forward
DRAM 2 GB with ECC
Flash 2 GB
CPU Dual Core 1 GHz
GbE port density per system 48host ports + four 1/10 GbE and two 40GbE uplink ports
Physical Layer + Cable diagnostics for detecting cable breaks and shorts
+ Auto medium-dependent interface/medium-dependent interface crossover (MDI/MDIX) support
+ Port speed downshift/setting maximum advertised speed on 10/100/1000BASE-T ports
+ Digital optical monitoring for optical ports
PoE Support Yes
PoE Power 48 ports up to 30W with1440WPoE+ Power Budget
48 ports up to 15.4W with 740WPoE+ Power Budget
Packet-Switching Capacities (Maximum with 64-Byte Packets) 336 Gbps
Software Specifications
Layer 2/Layer 3 Throughput (Mpps) (Maximum with 64 Byte Packets) 250 Mpps
Layer 2 Features

•Maximum MAC addresses per system: 32,000
+ Jumbo frames: 9216 bytes
+ Number of VLANs supported: 4,096
+ Range of possible VLAN IDs: 1-4094
+ Port-based VLAN
+ MAC-based VLAN
+ Voice VLAN
+ Layer 2 Tunneling Protocol (L2TP)
+ Compatible with Per-VLAN Spanning Tree Plus (PVST+)
+ RVI (routed VLAN interface)
+ Persistent MAC (sticky MAC)
+ RSTP and VSTP running concurrently
+ IEEE 802.1AB: Link Layer Discovery Protocol (LLDP)
+ LLDP-MED with VoIP integration
+ IEEE 802.1ae Media Access Control Security (MACsec)
+ IEEE 802.1ak Multiple VLAN Registration Protocol (MVRP)
+ IEEE 802.1br: Bridge Port Extension
+ IEEE 802.1D: Spanning Tree Protocol
+ IEEE 802.1p: CoS prioritization
+ IEEE 802.1Q-in-Q: VLAN stacking
+ IEEE 802.1Q: VLAN tagging
+ IEEE 802.1s: Multiple Spanning Tree Protocol (MSTP)
+ Number of MST instances supported: 64
+ Number of VSTP instances supported: 510
+ IEEE 802.1w: Rapid Spanning Tree Protocol (RSTP)
+ IEEE 802.1X: Port access control
+ IEEE 802.3: 10BASE-T
+ IEEE 802.3ab: 1000BASE-T
+ IEEE 802.3ad: Link Aggregation Control Protocol (LACP)
+ IEEE 802.1ad Q-in-Q tunneling
+ IEEE 802.3ae: 10-Gigabit Ethernet
+ IEEE 802.3u: 100BASE-T
+ IEEE 802.3z: 1000BASE-X
+ IEEE 802.3x: Pause Frames/Flow Control
+ Layer 3 VLAN-tagged subinterface
+ PVLAN support
+ Multicast VLAN routing
+ Adding/removing single tag
+ Filter-based SVLAN tagging
+ Flexible CoS (outer .1P marking)

Layer 3 Features: IPv4 + Maximum number of ARP entries: 16,000
+ Maximum number of IPv4 unicast routes in hardware: 14,000 prefixes; 36,000 host routes
+ Maximum number of IPv4 multicast routes in hardware: 18,000 groups; 4,000 multicast routes
+ Routing Protocols: RIP v1/v2, OSPF v2
+ Static routing
+ Layer 3 redundancy: VRRP
+ IP directed broadcast—traffic forwarding
+ Virtual router (VRF-Lite) supporting RIP, OSPF
+ Routing policy
+ Filter-based forwarding (FBF)
+ Unicast reverse-path forwarding
Layer 3 Features: IPv6 + Maximum number of Neighbor Discovery entries: 8,000
+ Maximum number of IPv6 unicast routes in hardware: 3,500 prefixes; 18,000 host routes
+ Maximum number of IPv6 multicast routes in hardware: 9,000 groups; 2,000 multicast routes
+ Neighbor discovery, system logging, Telnet, SSH, Junos Web, SNMP, Network Time Protocol (NTP), Domain Name System (DNS)
+ Routing protocols: RIPng, OSPF v3
+ Static routing
+ IPv6 ACL (PACL, VACL, RACL)
+ IPv6 CoS (BA, MF classification and rewrite, scheduling based on TC)
+ MLDv1/v2 snooping
+ IPv6 ping, traceroute
+ IPv6 stateless auto-configuration
+ IPv6 Layer 3 forwarding in hardware
+ IPv6 Layer 3 redundancy: VRRP v6
+ Virtual Router support for IPv6 unicast
+ PIM for IPv6 multicast
Access control lists (ACLs) (Junos OS firewall filters) + Port-based ACL (PACL)—ingress and egress
+ VLAN-based ACL (VACL)—ingress and egress
+ Router-based ACL (RACL)—ingress and egress
+ ACL entries (ACE) in hardware per system: 1500
+ ACL counter for denied packets
+ ACL counter for permitted packets
+ Ability to add/remove/change ACL entries in middle of list (ACL editing)
+ L2-L4 ACL
+ Trusted Network Connect (TNC) certified
+ Static MAC authentication
+ MAC-RADIUS
+ Control plane denial-of-service (DoS) protection
+ Firewall filter on me0 interface (control plane protection)
+ Captive portal—Layer 2 interfaces
+ Fallback authentication
+ Media Access Control Security (MACsec)
Access Security + MAC limiting
+ Allowed MAC addresses, configurable per port
+ Dynamic ARP inspection (DAI)
+ Proxy ARP
+ Static ARP support
+ DHCP snooping
+ 802.1X port-based
+ 802.1X multiple supplicants
+ 802.1X with VLAN assignment
+ 802.1X with authentication bypass access (based on host MAC address)
+ 802.1X with VoIP VLAN support
+ 802.1X dynamic access control list (ACL) based on RADIUS attributes
+ 802.1X supported EAP types: MD5, Transport Layer Security (TLS), Tunneled Transport Layer Security (TTLS), Protected Extensible Authentication Protocol (PEAP)
+ IPv6 RA Guard
+ IPv6 Neighbor Discovery Inspection
+ Media Access Control security (MACsec)
High Availability + Link aggregation:
+ 802.3ad (LACP) support
+ Number of link aggregation groups (LAGs) supported: 128
+ Maximum number of ports per LAG: 16
+ Tagged ports support in LAG
+ Graceful Route Engine switchover (GRES) for IGMP v1/v2/ v3 snooping
+ Nonstop routing (OSPF v1/v2/v3, RIP/RIPng, PIM)
+ Nonstop software upgrade (NSSU)
Quality of Service (QoS) + Layer 2 QoS
+ Layer 3 QoS
+ Ingress policing: two-rate three-color
+ Hardware queues per port: 12 (8 unicast, 4 multicast)
+ Scheduling methods (egress): Strict Priority (SP), SDWRR
+ 802.1p, DiffServ code point (DSCP/IP) precedence trust and marking
+ L2-L4 classification criteria, including Interface, MAC address, EtherType, 802.1p, VLAN, IP address, DSCP/IP precedence, and TCP/UDP port numbers
+ Congestion avoidance capabilities: Tail drop
Multicast + IGMP snooping entries: 1000
+ IGMP snooping
+ IGMP v1/v2/v3
+ PIM SM, PIM SSM, PIM DM
+ VRF-Lite support for PIM and IBMP
+ MLD v1/v2 snooping
+ IGMP filter
+ Multicast Source Discovery Protocol (MSDP)
+ PIM for IPv6 multicast
Services and Manageability

+ Junos OS CLI
+ Web interface: Junos Web support
+ Out-of-band management: Serial, 10/100BASE-T Ethernet
+ ASCII configuration
+ Rescue configuration
+ Configuration rollback
+ Image rollback
+ Element management tools: Junos Space Network Management Platform
+ Real-time performance monitoring (RPM)
+ SNMP: v1, v2c, v3
+ Remote monitoring (RMON) (RFC 2819) Groups 1, 2, 3, 9
+ Network Time Protocol (NTP)
+ DHCP server
+ DHCP client and DHCP proxy
+ DHCP relay and helper
+ VR-aware DHCP
+ RADIUS authentication
+ TACACS+ authentication
+ SSHv2
+ Secure copy
+ HTTP/HTTPs
+ DNS resolver
+ System logging
+ Temperature sensor
+ Configuration backup via FTP/secure copy
+ sFlow
+ Interface range
+ Port profile associations
+ Uplink failure detection
+ Zero Touch Provisioning using DHCP

Option Sử Dụng Cho EX3400-48P
Bộ nguồn EX3400 920W AC Power Supplies
Phân phối nguồn switch Juniper JPSU-920-AC-AFO EX3400 920W AC power supply, front-to-back airflow (power cord ordered separately) dùng cho Switch Juniper EX3400 Series giá tốt
#JPSU-920-AC-AFO

List Price:$1,445

Feature Licenses 48 Ports cho EX3400

Juniper EX-48-AFL - Advanced Feature License for EX 3200-48T/P, EX 4200-48T/P/F/PX and EX4500-40F SKUs

#EX-48-AFL

List Price:$6,000

Juniper EX-48-EFL - Enhanced Feature License for EX 2200-24T/P and EX3300 SKUs

#EX-48-EFL

List Price:$3,000

Xem thêm
Mounting Options
EX-4PST-RMK - Adjustable 4-post Rack Mount Kit for EX2200, EX3200, EX3300 and EX4200
#EX-4PST-RMK

List Price:$450

EX-RMK - Rack Mount Kit for EX2200, EX3200 and EX4200
#EX-RMK

List Price:$100

Xem thêm
Juniper 1GE SFP Optics Transceiver dùng cho EX3400

Phân phối Module quang Juniper EX-SFP-1GE-LH (EX SFP 1GE LH) SFP 1000Base-LH Gigabit Ethernet Optics 1550nm for 70km on Single mode Transceiver giá tốt

#EX-SFP-1GE-LH​

List Price:$6,000

Phân phối Module quang Juniper EX-SFP-1GE-LX (EX SFP 1GE LX) SFP 1000Base-LX Gigabit Ethernet Optics, LC Duplex 1310nm for 10km Single Mode Transceiver giá tốt

#EX-SFP-1GE-LX

List Price:$1,000

Xem thêm
Juniper 10GE SFP+ Optics Transceiver dùng cho EX3400

Phân phối Module quang Juniper EX-SFP-10GE-SR (EX SFP 10GE SR) SFP+ 10GBase-SR 10 Gigabit Ethernet Optics, 850nm for up to 300m on Multi mode Transceiver giá tốt

#EX-SFP-10GE-SR

List Price:$1,500

Phân phối Module quang Juniper EX-SFP-10GE-LR (EX SFP 10GE LR) SFP+ 10GBase-LR 10 Gigabit Ethernet Optics, 1310nm for 10km Single mode Transceiver giá tốt

#EX-SFP-10GE-LR

List Price:$4,000

Xem thêm
Juniper 40GE QSFP+ Transceiver For 40G VCP Ports

Phân phối Module quang Juniper JNP-QSFP-40G-LR4 ( JNP QSFP 40G LR4) QSFP+ 40GBase-LR4 40 Gigabit Optics 1310nm for up to 10km Single mode Transceiver chính hãng giá tốt

#JNP-QSFP-40G-LR4

List Price:$13,999

Phân phối Module quang Juniper QFX-QSFP-40G-ESR4 (QFX QSFP 40G ESR4) QSFP+ 40GBase-ESR4 40 Gigabit Optic 850nm 300m(400m) with OM3(OM4) Multi Mode Transceiver giá tốt

#QFX-QSFP-40G-ESR4

List Price:$7,500

Xem thêm
Module quang OEM 1GE giá rẻ tương thích với Switch Juniper

Module quang OEM Multimode SFP-1G-MM 1.25G SFP 850nm 550m MMF LC sử dụng cho switch, router Cisco, Juniper, Fortinet, HPE...

#SFP-1G-MM

List Price: Updating...

Module quang OEM Single mode SFP-1G-20KM 1.25G 1310nm 20km Dual LC sử dụng cho các thiết bị switch, router Cisco, Juniper, HPE, Fortinet...

#SFP-1G-20KM

List Price: Updating...

Xem thêm
Module quang OEM 10GE Giá rẻ sử dụng cho Juniper

Module quang OEM Single mode SFP-10G-20KM-A Tx1270/Rx1330 20km DDM single LC sử dụng cho các thiết bị switch, router của Cisco, Juniper, Fortinet, HPE...

#SFP-10G-20KM-A

List Price: Updating...

Module quang OEM Single mode SFP-10G-20KM-B 10G Tx1330/Rx1270 20km DDM single LC sử dụng cho các thiết bị switch, router của Cisco, Juniper, Fortinet, HPE...

#SFP-10G-20KM-B

List Price: Updating...

Xem thêm

Bạn đang cần tư vấn về sản phẩm: #EX3400-48P ?

Có 11 bình luận:
T
Tiến
Shop gửi giúp mình datasheet của Switch Juniper EX3400-48P được không, mình muốn xem thông số và tính năng chi tiết của sản phẩm này
6 tháng
P
Thanh PhongQuản trị viên

Datasheet của Switch Juniper EX3400-48P đã được gửi vào mail của bạn. Nếu cần tư vấn chi tiết hơn, bạn vui lòng liên hệ với shop để được hỗ trợ thêm nhé.

N
Nhân
Báo giá giúp mình 1 con switc Juniper EX3400-48P và 2 cái module quang 10G multi EX-SFP-10GE-SR này nhé
1 năm
Q
Thúy QuỳnhQuản trị viên

Giá của switc Juniper EX3400-48P và 2 cái module quang 10G multi EX-SFP-10GE-SR đã được gửi vào mail của bạn, bạn check mail giúp mình nhé.

D
Đức
Switch Juniper EX3400-48P Switch Juniper EX3400 48 Port PoE+ 4 SFP+ 2 QSFP+ có tính năng layer 3 đúng k shop?
1 năm
N
Thủy NguyễnQuản trị viên

Switch Juniper EX3400-48P Switch Juniper EX3400 48 Port PoE+ 4 SFP+ 2 QSFP+ có tính năng layer 3 bạn nhé

M
Minh
Báo giá giúp mình 2 sợi cáp DAC 40G QFX-QSFP-DAC-1M dùng cho switch Juniper EX3400-48P này nhé shop
1 năm
O
Tú OanhQuản trị viên

Báo giá cáp DAC 40G QFX-QSFP-DAC-1M đã được gửi vào mail, bạn vui lòng check mail nhé.

T
Trường
báo gấp cho mình module nguồn EX3400 150W AC power supply, front-to-back airflow (power cord ordered separately) dùng cho con EX3400-48P này nhé
1 năm
N
Thủy NguyễnQuản trị viên

Bạn vui lòng liên hệ hotline 0962 052 874 để được báo giá tốt nhất

Bạn cần báo giá tốt nhất!
Hỗ trợ kinh doanh
Ms. Thủy
0962 052 874
Ms. Kim Dung
0967 415 023
Ms. Quý
096 350 6565
Ms. Hằng
0862.323.559
Ms. Yến
0866 966 008
Ms. Minh
0862 158 859
Ms. Nhi
0365 462 524
Hỗ trợ kỹ thuật
Mr. Hiếu
0981 264 462
Mr. Vinh
0973 805 082
Mr. Đạt
0941 164 370