C1000-48FP-4X-L Cisco Catalyst 1000 48x 10/100/1000 ports PoE+, 4x 10G SFP+
  • Loại switch: Switch Layer 2, Managed, Rack mount
  • Cổng LAN: 48 Ports 10/100/1000 Ethernet RJ45
  • Cổng SFP+: 4 x 10G SFP+
  • Switch PoE: Có
  • Công suất PoE: 740W
  • Băng thông chuyển mạch: 176 Gbps.
  • Băng thông chuyển tiếp dữ liệu: 88 Gbps.
  • Tốc độ chuyển tiếp gói tin: 130.94 Mpps.
  • Quản lý: CLI, SSH, Telnet, WebUI, App Mobile
  • Mô tả khác: 48x 10/100/1000 Ethernet PoE+ ports and 740W PoE budget, 4x 10G SFP+ uplink
✓ Mã sản phẩm: C1000-48FP-4X-L
✓ Tình trạng: Còn Hàng
Xem Datasheet C1000-48FP-4X-L chính hãng CISCO
So sánh với các sản phẩm Switch khác:
Cam Kết Bán Hàng
✓ Sản Phẩm Chính Hãng 100% Đầy Đủ CO/CQ
Giới thiệu Switch Cisco C1000-48FP-4X-L
C1000-48FP-4X-L là thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm Cisco Catalyst 1000 Series sở hữu 48 cổng RJ45 1G hỗ trợ PoE+ công suất 740W. Cùng với đó là 4 cổng Uplink SFP+ cho phép switch truyền dữ liệu ở khoảng cách xa hơn với nhiều tuỳ chọn tốc độ cao hơn.
Cấu hình, hiệu suất của thiết bị chuyển mạch C1000-48FP-4X-L
Bộ chia mạng switch Cisco C1000-48FP-4X-L được lắp đặt CPU ARM v7 800 MHz cung cấp hiệu suất mạnh mẽ giúp switch có thể thực hiện các tác vụ điều khiển mạng cơ bản. Đồng thời, với DRAM 512MB cùng Flash Memory 256MB, C1000-48FP-4X-L có được không gian lưu trữ lớn cho bảng địa chỉ MAC, giúp chúng có thể ghi lại bất cứ địa chỉ nào của thiết bị được kết nối với switch.
Ưu điểm nổi trội của switch Cisco C1000-48FP-4X-L
Xây dựng hệ thống mạng nội bộ chặt chẽ
Cấp nguồn PoE+ công suất lớn cho thiết bị kết nối
Đặc điểm nổi bật nhất của thiết bị switch Cisco C1000-48FP-4X-L đó là khả năng cấp nguồn PoE+ với công suất lớn, lên tới 740W thông qua cổng RJ45. Cổng này khi hoạt động vừa có thể truyền dữ liệu, vừa cấp nguồn cho thiết bị kết nối được hỗ trợ như: camera, wifi, hệ thống cảm biến,...
Với mức công suất 740W, thiết bị có thể cấp nguồn tối đa 30W cho một cổng hoặc 15W cho 48 cổng đồng thời. Thiết bị mạng được kết nối và sử dụng nguồn PoE+ có thể hoạt động trơn tru mà không cần kết nối với nguồn điện. Nhờ ưu điểm này, bạn có thể loại bỏ hệ thống dây nguồn, ổ điện kết nối với thiết bị mạng và tối giản hệ thống lắp đặt.
Tính năng stacking
Phân bổ băng thông với tính năng QoS nâng cao
Linh hoạt về phương thức cấu hình và cài đặt switch
Thông số kỹ thuật Switch Cisco C1000-48FP-4X-L
Description
Performance
Hardware
Interface 48x 10/100/1000 Ethernet PoE+ ports and 740W PoE budget, 4x 10G SFP+ uplinks
PoE power budget 740W
Available PoE power per port 30W for any 24 ports or 15W for 48 ports
Console ports
  • 1x RJ-45 Ethernet
  • 1x USB-A port for storage and Bluetooth console
Indicator LEDs
  • Per-port status: link integrity, disabled, activity
  • System status: system
Dimensions (WxDxH in inches) 17.48 x 13.78 x 1.73
Weight 5.82
Memory and processor
CPU
ARM v7 800 MHz
DRAM
512 MB
Flash memory
256 MB
Performance
Forwarding bandwidth
88 Gbps
Switching bandwidth
176 Gbps
Forwarding rate
(64‑byte L3 packets)
130.94 Mpps
Unicast MAC addresses
16000
IPv4 unicast direct routes
542
IPv4 unicast indirect routes
256
IPv6 unicast direct routes
414
IPv6 unicast indirect routes
128
IPv4 multicast routes and IGMP groups
1024
IPv6 multicast groups
IPv4/MAC security ACEs
600
IPv6 security ACEs
600
Maximum active VLANs
256
VLAN IDs available
Maximum STP instances
64
Maximum SPAN sessions 4
MTU-L3 packet 9198 bytes
Jumbo Ethernet frame 10,240 bytes
Dying Gasp Yes
Electrical
Power
Use the supplied AC power cord to connect the AC power connector to an AC power outlet
Voltage (auto ranging) 110 to 220V AC in
Frequency 50 to 60 Hz
Current 0.29A to 0.48A